ಮದುವೆಯ ಛಾಯಾಗ್ರಹಣ ಬೆಲೆ ಖರೀದಿದಾರರು ಮತ್ತು ಮಾರಾಟಗಾರರಿಬ್ಬರನ್ನೂ ಗೊಂದಲಗೊಳಿಸುತ್ತದೆ. ಛಾಯಾಗ್ರಾಹಕರು ತಾವು ವಿಧಿಸುವ ಶುಲ್ಕವನ್ನು ಏಕೆ ವಿಧಿಸುತ್ತಾರೆ - ಮತ್ತು $1,800 ಪ್ಯಾಕೇಜ್ ಮತ್ತು $6,500 ಪ್ಯಾಕೇಜ್ ನಡುವಿನ ವ್ಯತ್ಯಾಸವೇನು ಎಂಬುದನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ದಂಪತಿಗಳು ಹೆಣಗಾಡುತ್ತಾರೆ. ತಮ್ಮ ವ್ಯಾಪಾರವನ್ನು ಪ್ರಾರಂಭಿಸುವ ಛಾಯಾಗ್ರಾಹಕರು ಸಮರ್ಥನೀಯ, ಸ್ಪರ್ಧಾತ್ಮಕ ಮತ್ತು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ಸಮರ್ಥಿಸುವ ಬೆಲೆಗಳನ್ನು ಹೊಂದಿಸಲು ಹೆಣಗಾಡುತ್ತಾರೆ. ಈ ಮಾರ್ಗದರ್ಶಿ ವಹಿವಾಟಿನ ಎರಡೂ ಬದಿಗಳಲ್ಲಿನ ನಿಜವಾದ ಸಂಖ್ಯೆಗಳ ಮೂಲಕ ಕಾರ್ಯನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತದೆ: ಪ್ರದೇಶ ಮತ್ತು ಶ್ರೇಣಿಯ ಮೂಲಕ ದಂಪತಿಗಳು ಏನನ್ನು ಪಾವತಿಸಲು ನಿರೀಕ್ಷಿಸಬಹುದು ಮತ್ತು ಕಾರ್ಯಸಾಧ್ಯವಾದ ವ್ಯಾಪಾರವನ್ನು ನಡೆಸಲು ಯಾವ ಛಾಯಾಗ್ರಾಹಕರು ಶುಲ್ಕ ವಿಧಿಸಬೇಕು.
ಪ್ರದೇಶದ ಪ್ರಕಾರ ಸರಾಸರಿ ಮದುವೆಯ ಛಾಯಾಗ್ರಹಣ ವೆಚ್ಚಗಳು
ಭೌಗೋಳಿಕತೆಯು ಯಾವುದೇ ಇತರ ಅಂಶಗಳಿಗಿಂತ ಹೆಚ್ಚಿನ ಬೆಲೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ. ಒಂದು ಪ್ರದೇಶದಲ್ಲಿ ಜೀವನ ವೆಚ್ಚ, ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಸ್ಪರ್ಧೆ ಮತ್ತು ಸರಾಸರಿ ಮನೆಯ ಆದಾಯವು ದಂಪತಿಗಳು ಪಾವತಿಸಲು ಸಿದ್ಧರಿದ್ದಾರೆ ಮತ್ತು ಯಾವ ಛಾಯಾಗ್ರಾಹಕರು ವ್ಯವಹಾರವಾಗಿ ಉಳಿಸಿಕೊಳ್ಳಬಹುದು ಎಂಬುದರ ಮೇಲೆ ಪ್ರಭಾವ ಬೀರುತ್ತವೆ.
| Region | Entry Level | Mid-Range | Premium | Top-Tier / Destination |
|---|---|---|---|---|
| New York City | $3,500–$5,000 | $5,500–$9,000 | $10,000–$18,000 | $20,000+ |
| Los Angeles / SF Bay Area | $3,000–$5,000 | $5,000–$9,000 | $9,000–$16,000 | $18,000+ |
| Chicago / Boston / Seattle | $2,500–$4,000 | $4,000–$7,000 | $7,500–$12,000 | $15,000+ |
| Austin / Nashville / Denver | $2,000–$3,500 | $3,500–$6,000 | $6,000–$10,000 | $12,000+ |
| Mid-Sized US Cities | $1,500–$2,800 | $2,800–$5,000 | $5,000–$8,000 | $10,000+ |
| Rural US Markets | $900–$1,800 | $1,800–$3,500 | $3,500–$5,500 | $7,500+ |
| United Kingdom | £1,200–£2,200 | £2,200–£4,000 | £4,000–£8,000 | £10,000+ |
| Australia | AU$2,000–$3,500 | AU$3,500–$6,000 | AU$6,000–$10,000 | AU$12,000+ |
| Canada | CA$2,000–$3,500 | CA$3,500–$6,000 | CA$6,000–$10,000 | CA$12,000+ |
ಎಲ್ಲಾ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಲ್ಲಿ ಒಟ್ಟುಗೂಡಿಸಿದಾಗ US ರಾಷ್ಟ್ರೀಯ ಸರಾಸರಿಯು ಸರಿಸುಮಾರು $2,800–$3,200 ಇರುತ್ತದೆ, ಆದರೆ ಆ ಅಂಕಿಅಂಶವು ಗ್ರಾಮೀಣ ಬೆಲೆಗಳಿಂದ ಹೆಚ್ಚು ಕಡಿಮೆಯಾಗಿದೆ. ಪ್ರಮುಖ ಮೆಟ್ರೋ ಪ್ರದೇಶಗಳಲ್ಲಿ, ಒಬ್ಬ ಸಮರ್ಥ ಮಧ್ಯ-ಶ್ರೇಣಿಯ ಛಾಯಾಗ್ರಾಹಕ $4,500–$5,500 ರಿಂದ ಪ್ರಾರಂಭವಾಗುತ್ತದೆ.
ಬೆಲೆ ಶ್ರೇಣಿಗಳು: ಪ್ರತಿ ಹಂತದಲ್ಲಿ ನೀವು ಏನು ಪಡೆಯುತ್ತೀರಿ
ವಿತರಣೆಗಳು ಮತ್ತು ಅನುಭವದ ವಿಷಯದಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿ ಬೆಲೆ ಶ್ರೇಣಿಯು ನಿಜವಾಗಿ ಏನನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳುವುದು ದಂಪತಿಗಳು ತಮ್ಮ ನಿರೀಕ್ಷೆಗಳನ್ನು ಮಾಪನಾಂಕ ಮಾಡಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ - ಮತ್ತು ಛಾಯಾಗ್ರಾಹಕರು ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗೆ ಸಂಬಂಧಿಸಿದಂತೆ ಅವರು ಎಲ್ಲಿ ಸ್ಥಾನ ಪಡೆಯುತ್ತಾರೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.
ಪ್ರವೇಶ ಮಟ್ಟ ($900–$2,500):
- 4-6 ಗಂಟೆಗಳ ವ್ಯಾಪ್ತಿ
- ಒಬ್ಬ ಛಾಯಾಗ್ರಾಹಕ ಮಾತ್ರ
- 200–350 ಸಂಪಾದಿತ ಡಿಜಿಟಲ್ ಚಿತ್ರಗಳು
- ಸೀಮಿತ ಡೌನ್ಲೋಡ್ ವಿಂಡೋದೊಂದಿಗೆ ಆನ್ಲೈನ್ ಗ್ಯಾಲರಿ
- ನಿಶ್ಚಿತಾರ್ಥದ ಸೆಷನ್ ಇಲ್ಲ, ಆಲ್ಬಮ್ಗಳಿಲ್ಲ
- ಕೆಲವು ಪ್ಯಾಕೇಜ್ಗಳಲ್ಲಿ ಸೀಮಿತ ಮುದ್ರಣ ಹಕ್ಕುಗಳು ಅಥವಾ ವಾಟರ್ಮಾರ್ಕ್ ಮಾಡಿದ ಚಿತ್ರಗಳು
- ತಿರುವು: 4-10 ವಾರಗಳು
ಮಧ್ಯ ಶ್ರೇಣಿ ($2,500–$5,500):
- 7-9 ಗಂಟೆಗಳ ವ್ಯಾಪ್ತಿ
- ಒಬ್ಬ ಪ್ರಮುಖ ಛಾಯಾಗ್ರಾಹಕ + ಎರಡನೇ ಶೂಟರ್
- 400–700 ಸಂಪಾದಿತ ಡಿಜಿಟಲ್ ಚಿತ್ರಗಳು
- ಪೂರ್ಣ ರೆಸಲ್ಯೂಶನ್ ಡೌನ್ಲೋಡ್ ಹಕ್ಕುಗಳು, ಶಾಶ್ವತ ಆನ್ಲೈನ್ ಗ್ಯಾಲರಿ
- ನಿಶ್ಚಿತಾರ್ಥದ ಅಧಿವೇಶನವನ್ನು ಹೆಚ್ಚಾಗಿ ಒಳ��ೊಂಡಿರುತ್ತದೆ
- ಐಚ್ಛಿಕ ಆಡ್-ಆನ್ ಆಲ್ಬಮ್ಗಳು
- ತಿರುವು: 6-10 ವಾರಗಳು
** ಪ್ರೀಮಿಯಂ ($5,500–$10,000)**:
- 9-12 ಗಂಟೆಗಳ ವ್ಯಾಪ್ತಿ
- ಪ್ರಮುಖ ಛಾಯಾಗ್ರಾಹಕ + ಮೀಸಲಾದ ಎರಡನೇ ಶೂಟರ್
- 700–1,200+ ಸಂಪಾದಿಸಿದ ಡಿಜಿಟಲ್ ಚಿತ್ರಗಳು
- ನಿಶ್ಚಿತಾರ್ಥದ ಅಧಿವೇಶನವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿದೆ
- ಉತ್ತಮ ಗುಣಮಟ್ಟದ ಆಲ್ಬಮ್ ಒಳಗೊಂಡಿತ್ತು (10×10" ಅಥವಾ ದೊಡ್ಡದು, 30-40 ಪುಟಗಳು)
- ಫೈನ್ ಆರ್ಟ್ ಪ್ರಿಂಟ್ ಕ್ರೆಡಿಟ್ಗಳು
- ತಿರುವು: 4-8 ವಾರಗಳು
- ಮದುವೆಯ ಪೂರ್ವ ಯೋಜನೆ ಅಧಿವೇಶನ, ವಿವರವಾದ ಶಾಟ್ ಪಟ್ಟಿ ಸಮಾಲೋಚನೆ
ಉನ್ನತ ಶ್ರೇಣಿ / ಕಲಾತ್ಮಕ ($10,000+):
- ಪೂರ್ಣ-ದಿನದ ವ್ಯಾಪ್ತಿ, ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ 10-16 ಗಂಟೆಗಳು
- ಸಂಪೂರ್ಣ ಸೃಜನಾತ್ಮಕ ತಂಡ (ನಾಯಕ + ಎರಡನೇ + ಸಹಾಯಕ)
- ಸ್ಥಿರವಾದ ಕಲಾತ್ಮಕ ಶೈಲಿಯೊಂದಿಗೆ ವ್ಯಾಪಕವಾದ ಸಂಪಾದನೆ
- ಬಹು ಆಲ್ಬಮ್ ಆಯ್ಕೆಗಳು, ಪೋಷಕ ಆಲ್ಬಮ್ಗಳು
- ಪ್ರೀಮಿಯಂ ಪ್ಯಾಕೇಜಿಂಗ್, ಬಾಕ್ಸ್ ಸೆಟ್ಗಳು, ದೊಡ್ಡ ಮುದ್ರಣಗಳು
- ವೀಡಿಯೊಗ್ರಫಿ ಸಮನ್ವಯ ಅಥವಾ ಸೇರಿಸಲಾಗಿದೆ
- ನಿರ್ದಿಷ್ಟ ಸ್ಥಳ ಪ್ರಕಾರಗಳು ಅಥವಾ ಗಮ್ಯಸ್ಥಾನ ಬುಕಿಂಗ್ಗಳು ಬೇಕಾಗಬಹುದು
ಯಾವುದು ಬೆಲೆಯನ್ನು ಹೆಚ್ಚಿಸುತ್ತದೆ: ಗಂಟೆಗಳು, ಸೆಕೆಂಡ್ ಶೂಟರ್, ಆಲ್ಬಮ್ಗಳು
ಹಣವು ಎಲ್ಲಿಗೆ ಹೋಗುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಒಡೆಯುವುದು ದಂಪತಿಗಳಿಗೆ ಶ್ರೇಣಿಗಳ ನಡುವಿನ ಬೆಲೆ ವ್ಯತ್ಯಾಸವನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಸಹಾಯ ಮಾಡುತ್ತದೆ.
** ಕವರೇಜ್ನ ಗಂಟೆಗಳು**: ಅತ್ಯಂತ ನೇರ ವೆಚ್ಚದ ಚಾಲಕ. ಪ್ರತಿ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಗಂಟೆಯ ಶೂಟಿಂಗ್ ಎಂದರೆ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಎಡಿಟಿಂಗ್ ಸಮಯ (ಒಬ್ಬ ನುರಿತ ಛಾಯಾಗ್ರಾಹಕನಿಗೆ ಪ್ರತಿ ಗಂಟೆಗೆ 2-4 ಗಂಟೆಗಳ ಕವರೇಜ್ಗೆ ಎಡಿಟಿಂಗ್ ಸಮಯ ತೆಗೆದುಕೊಳ್ಳುತ್ತದೆ). ಛಾಯಾಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಪ್ರತಿ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಗಂಟೆಯ ಕನಿಷ್ಠ ವೆಚ್ಚವು ಪ್ರಾಥಮಿಕವಾಗಿ ಪೋಸ್ಟ್-ಪ್ರೊಸೆಸಿಂಗ್ ಕಾರ್ಮಿಕರಲ್ಲಿರುತ್ತದೆ.
| Coverage Length | Estimated Editing Hours | Total Photographer Hours (shoot + edit) |
|---|---|---|
| 4 hours coverage | 8–12 hours editing | 12–16 hours total |
| 6 hours coverage | 12–18 hours editing | 18–24 hours total |
| 8 hours coverage | 16–24 hours editing | 24–32 hours total |
| 10 hours coverage | 20–30 hours editing | 30–40 hours total |
ಎರಡನೇ ಶೂಟರ್: ಎರಡನೇ ಛಾಯಾಗ್ರಾಹಕನನ್ನು ಸೇರಿಸುವುದರಿಂದ ಮಾರುಕಟ್ಟೆ ಮತ್ತು ಎರಡನೇ ಶೂಟರ್ನ ಅನುಭವದ ಮಟ್ಟವನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿ $400–$1,200 ವೆಚ್ಚವಾಗುತ್ತದೆ. ಎರಡನೇ ಶೂಟರ್ಗಳು ಬಹು ಕೋನಗಳಿಂದ ಏಕಕಾಲಿಕ ವ್ಯಾಪ್ತಿಯನ್ನು ಒದಗಿಸುತ್ತಾರೆ - ಸಮಾರಂಭದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ವಧು ಮತ್ತು ವರ ಇಬ್ಬರನ್ನೂ ವಿವಿಧ ಸ್ಥಾನಗಳಿಂದ ಸೆರೆಹಿಡಿಯಲು ಮತ್ತು ಪ್ರಾಥಮಿಕ ಛಾಯಾಗ್ರಾಹಕ ಆಕ್ಷನ್ ಶಾಟ್ಗಳ ಮೇಲೆ ಕೇ���ದ್ರೀಕರಿಸುವಾಗ ಅತಿಥಿ ಪ್ರತಿಕ್ರಿಯೆಗಳನ್ನು ಕವರ್ ಮಾಡಲು ಅತ್ಯಗತ್ಯ. ದಂಪತಿಗಳು ಪ್ರೀಮಿಯಂ ಅನ್ನು ಪಾವತಿಸುತ್ತಾರೆ ಅದು ಭಾಗಶಃ ಎರಡನೇ ಶೂಟರ್ ಶುಲ್ಕ ಮತ್ತು ಪ್ರಮುಖ ಛಾಯಾಗ್ರಾಹಕನ ಸಮನ್ವಯ ಮತ್ತು ಗುಣಮಟ್ಟ ನಿಯಂತ್ರಣ ಸಮಯವನ್ನು ಪ್ರತಿಬಿಂಬಿಸುತ್ತದೆ.
ಆಲ್ಬಮ್ಗಳು: ಕ್ವೀನ್ಸ್ಬೆರಿ, ಗ್ರಾಫಿಸ್ಟುಡಿಯೋ, ಅಥವಾ ಡಬ್ಲ್ಯುಎಚ್ಸಿಸಿಯಂತಹ ಕಂಪನಿಗಳಿಂದ ಉತ್ತಮ ಗುಣಮಟ್ಟದ ಮದುವೆಯ ಆಲ್ಬಮ್ಗೆ ಛಾಯಾಗ್ರಾಹಕನಿಗೆ $300–$800 ಸಗಟು ವೆಚ್ಚವಾಗುತ್ತದೆ. ದಂಪತಿಗಳಿಗೆ $1,000–$2,500 ವರೆಗೆ ಚಿಲ್ಲರೆ ವ್ಯಾಪಾರವು ವಿನ್ಯಾಸದ ಸಮಯ (4–8 ಗಂಟೆಗಳು), ಪರಿಷ್ಕರಣೆ ಸುತ್ತುಗಳು ಮತ್ತು ಲಾಭಾಂಶವನ್ನು ಒಳಗೊಂಡಿರುತ್ತದೆ. ಮದುವೆಯ ಛಾಯಾಗ್ರಹಣದಲ್ಲಿ ಆಲ್ಬಮ್ ಅತ್ಯಮೂಲ್ಯವಾದ ಸ್ಪಷ್ಟವಾದ ಉತ್ಪನ್ನವಾಗಿದೆ - ಡಿಜಿಟಲ್ ಫೈಲ್ಗಳು ಸು���ಭವಾಗಿ ಕಳೆದುಹೋಗುತ್ತವೆ, ಆದರೆ ಗುಣಮಟ್ಟದ ಆಲ್ಬಮ್ ತಲೆಮಾರುಗಳವರೆಗೆ ಇರುತ್ತದೆ.
ಛಾಯಾಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಪ್ಯಾಕೇಜ್ ರಚನೆ
ಮದುವೆಯ ಛಾಯಾಗ್ರಾಹಕರಿಗೆ ಅತ್ಯಂತ ಪರಿಣಾಮಕಾರಿ ಬೆಲೆ ರಚನೆಯು ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿ ವ್ಯಾಖ್ಯಾನಿಸಲಾದ ವಿತರಣೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಶ್ರೇಣೀಕೃತ ಪ್ಯಾಕೇಜ್ ವಿಧಾನವಾಗಿದೆ, ಆಲ್ಬಮ್ಗಳು, ನಿಶ್ಚಿತಾರ್ಥದ ಅವಧಿಗಳು ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಕವರೇಜ್ ಗಂಟೆಗಳಂತಹ ಐಟಂಗಳಿಗಾಗಿ ಲಾ ಕಾರ್ಟೆ ಆಡ್-ಆನ್ಗಳೊಂದಿಗೆ ಸಂಯೋಜಿಸಲಾಗಿದೆ.
ಮಧ್ಯ-ಪ್ರಮುಖ US ಮಾರುಕಟ್ಟೆಯಲ್ಲಿ ಛಾಯಾಗ್ರಾಹಕನಿಗೆ ಪ್ರಾಯೋಗಿಕ ಮೂರು ಹಂತದ ರಚನೆ:
| Package | Price | What's Included |
|---|---|---|
| Essential | $3,200 | 7 hours, 1 photographer, 500 images, gallery |
| Signature | $4,800 | 9 hours, 2 photographers, 700 images, gallery, engagement session |
| Premium | $6,500 | 10 hours, 2 photographers, 800+ images, gallery, engagement, 10×10 album |
ಆಡ್-ಆನ್ ಬೆಲೆ:
- ಕವರೇಜ್ನ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಗಂಟೆ: $350–$500
- ಎರಡನೇ ಶೂಟರ್ ಮಾತ್ರ: $500–$900
- ವೆಡ್ಡಿಂಗ್ ಆಲ್ಬಮ್ (10×10, 30 ಪುಟಗಳು): $1,200–$1,800
- ನಿಶ್ಚಿತಾರ್ಥದ ಅವಧಿ ಸ್ವತಂತ್ರ: $450–$750
- ರಶ್ ಡೆಲಿವರಿ (4 ವಾರಗಳ ಅಡಿಯಲ್ಲಿ): $400–$600
ಹೆಚ್ಚಿನ ದಂಪತಿಗಳು ಮಧ್ಯಮ ಪ್ಯಾಕೇಜ್ ಅನ್ನು ಬುಕ್ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ - ಅದು ನಿಮಗೆ ಹೆಚ್ಚು ಲಾಭದಾಯಕವಾಗಿರಬೇಕು. ಪ್ರವೇಶ ಪ್ಯಾಕೇಜ್ ಬೆಲೆ-ಸೂಕ್ಷ್ಮ ಗ್ರಾಹಕರನ್ನು ಕಳೆದುಕೊಳ್ಳದಂತೆ ನಿಮ್ಮನ್ನು ರಕ್ಷಿಸುತ್ತದೆ; ಪ್ರೀಮಿಯಂ ಪ್ಯಾಕೇಜ್ ಮೌಲ್ಯ-ಕೇಂದ್ರಿತ ಕ್ಲೈಂಟ್ಗಳಿಗೆ ಅಪ್ಗ್ರೇಡ್ ಮಾಡಲು ಕಾರಣವನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ.
ವ್ಯಾಪಾರ ಮಾಡುವ ವೆಚ್ಚ (CODB) ಕ್ಯಾಲ್ಕುಲೇಟರ್
ಛಾಯಾಗ್ರಾಹಕರು ಆಗಾಗ್ಗೆ ಕಡಿಮೆ ಬೆಲೆಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತಾರೆ ಏಕೆಂದರೆ ಅವರು ಪೂರ್ಣ ಸಮಯದ ಹೂಡಿಕೆ ಮತ್ತು ವ್ಯವಹಾರದ ಓವರ್ಹೆಡ್ ಅನ್ನು ನಿರ್ಲಕ್ಷಿಸಿ ಚಿತ್ರೀಕರಣದ ಸಮಯವನ್ನು ಆಧರಿಸಿ ಗಂಟೆಯ ದರವನ್ನು ಲೆಕ್ಕ ಹಾಕುತ್ತಾರೆ. CODB ಸೂತ್ರವು ಬೆಲೆಯು ವಾಸ್ತವಿಕ ವೆಚ್ಚಗಳು ಮತ್ತು ಅಪೇಕ್ಷಿತ ಲಾಭವನ್ನು ಒಳಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ ಎಂದು ಖಚಿತಪಡಿಸುತ್ತದೆ.
Minimum package price = (Annual expenses + desired salary) ÷ number of weddings booked per year
ವರ್ಷಕ್ಕೆ 25 ಮದುವೆಗಳನ್ನು ಬುಕ್ ಮಾಡುವ ಫೋಟೋಗ್ರಾಫರ್ಗೆ ಉದಾಹರಣೆ:
Annual business expenses:
Camera gear (depreciation/replacement fund): $3,000
Editing software (Lightroom, Capture One): $200
Gallery hosting (Pixieset, Shootproof): $300
Business insurance: $600
Accounting/legal: $500
Marketing, website, SEO: $1,200
Education, workshops: $800
Travel, fuel: $1,500
Miscellaneous: $700
Total expenses: $8,800
Desired net income: $65,000
Self-employment tax (≈15.3%): $9,945
Gross income needed: $74,945
Total revenue needed: $8,800 + $74,945 = $83,745
Minimum per-wedding average: $83,745 ÷ 25 = $3,350
ಕನಿಷ್ಠ ಸರಾಸರಿಯಾಗಿ $3,350, ಛಾಯಾಗ್ರಾಹಕ ಕೆಲವು ಕ್ಲೈಂಟ್ಗಳು ಕಡಿಮೆ-ಶ್ರೇಣಿಯ ಪ್ಯಾಕೇಜುಗಳನ್ನು ಮತ್ತು ಕೆಲವರು ಹೆಚ್ಚಿನದನ್ನು ಬುಕ್ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ ಎಂದು ಪರಿಗಣಿಸಿದ ನಂತರ ಕನಿಷ್ಠ ಆ ಮೊತ್ತವನ್ನು ಸರಾಸರಿ ಮಾಡಲು ಅವರ ಪ್ಯಾಕೇಜ್ ಮಿಶ್ರಣದ ಅಗತ್ಯವಿದೆ. ಅಂಡರ್ಪ್ರೈಸಿಂಗ್ ಬೆಳವಣಿಗೆಯ ತಂತ್ರವಲ್ಲ - ಇದು ಭಸ್ಮವಾಗುವುದು, ಕಳಪೆ-ಗುಣಮಟ್ಟದ ಕೆಲಸ ಮತ್ತು ಗೇರ್ ಮತ್ತು ಶಿಕ್ಷಣದಲ್ಲಿ ಮರುಹೂಡಿಕೆ ಮಾಡಲು ಅಸಮರ್ಥತೆಗೆ ಕಾರಣವಾಗುತ್ತದೆ.
ಕೆಂಪು ಧ್ವಜಗಳು: ಅಗ್ಗವಾದಾಗ ತುಂಬಾ ಅಗ್ಗವಾದಾಗ
ದಂಪತಿಗಳಿಗೆ, ಮದುವೆಯ ಛಾಯಾಗ್ರಹಣದಲ್ಲಿ ಕಡಿಮೆ ಬಿಡ್ ಅಪರೂಪವಾಗಿ ಉತ್ತಮ ಮೌಲ್ಯವಾಗಿದೆ. ಹಲವಾರು ಎಚ್ಚರಿಕೆ ಚಿಹ್ನೆಗಳು ಗುಣಮಟ್ಟದ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ನೀಡದ ಛಾಯಾಗ್ರಾಹಕನನ್ನು ಸೂಚಿಸುತ್ತವೆ:
ಯಾವುದೇ ಒಪ್ಪಂದವಿಲ್ಲ: ಕಾನೂನುಬದ್ಧ ಛಾಯಾಗ್ರಹಣ ವ್ಯವಹಾರವು ಯಾವಾಗಲೂ ವಿತರಣಾ ದಿನಾಂಕಗಳು, ರದ್ದತಿ ನೀತಿ, ಹಕ್ಕುಸ್ವಾಮ್ಯ ನಿಯಮಗಳನ್ನು ನಿರ್ದಿಷ್ಟಪಡಿಸುವ ಲಿಖಿತ ಒಪ್ಪಂದವನ್ನು ಬಳಸುತ್ತದೆ ಮತ್ತು ಛಾಯಾಗ್ರಾಹಕನು ನಿರ್ವಹಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದಿದ್ದರೆ ಏನಾಗುತ್ತದೆ. ಒಪ್ಪಂದವಿಲ್ಲ ಎಂದರೆ ಯಾವುದೇ ಪಕ್ಷಕ್ಕೆ ಕಾನೂನು ರಕ್ಷಣೆ ಇಲ್ಲ.
ಯಾವುದೇ ಪೋರ್ಟ್ಫೋಲಿಯೋ ಸ್ಥಿರತೆ ಇಲ್ಲ: 20 ವಿಭಿನ್ನ ವಿವಾಹಗಳಿಂದ 20 ಬೆರಗುಗೊಳಿಸುವ ಚಿತ್ರಗಳ ಪೋರ್ಟ್ಫೋಲಿಯೊವು ಒಂದೇ ಸಂಪೂರ್ಣ ವಿವಾಹದಿಂದ 8 ಚಿತ್ರಗಳಿಗಿಂತ ಕಡಿಮೆ ಅರ್ಥಪೂರ್ಣವಾಗಿದೆ. ನೀವು ನಿಜವ���ಗಿ ಏನನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸುತ್ತೀರಿ ಎಂಬುದನ್ನು ಅರ್ಥಮಾಡಿಕೊಳ್ಳಲು ಇತ್ತೀಚಿನ ಕ್ಲೈಂಟ್ ಮದುವೆಯ ಪೂರ್ಣ ಗ್ಯಾಲರಿಯನ್ನು ನೋಡಲು ಕೇಳಿ - ಚೆರ್ರಿ-ಆಯ್ಕೆ ಮಾಡಿದ ಮುಖ್ಯಾಂಶಗಳು ಅಲ್ಲ.
12 ವಾರಗಳಲ್ಲಿ ತಿರುವು: ವೃತ್ತಿಪರ ಛಾಯಾಗ್ರಾಹಕರು 6-10 ವಾರಗಳಲ್ಲಿ ಸಂಪಾದಿಸಿದ ಗ್ಯಾಲರಿಗಳನ್ನು ತಲುಪಿಸುತ್ತಾರೆ. ಮೀಸಲಾದ ಸಂಪಾದನೆ ಸಮಯವಿಲ್ಲದೆ ಛಾಯಾಗ್ರಹಣವನ್ನು ಸೈಡ್ ಪ್ರಾಜೆಕ್ಟ್ನಂತೆ ಯಾರಾದರೂ ನಿರ್ವಹಿಸುತ್ತಿದ್ದ��ರೆ ಎಂದು ದೀರ್ಘವಾದ ತಿರುವುಗಳು ಸೂಚಿಸುತ್ತವೆ.
ಉಪಕರಣಗಳ ವೈಫಲ್ಯಕ್ಕೆ ಬ್ಯಾಕಪ್ ಯೋಜನೆ ಇಲ್ಲ: ಕ್ಯಾಮೆರಾಗಳು ವಿಫಲವಾಗಿವೆ. ವೃತ್ತಿಪರ ಛಾಯಾಗ್ರಾಹಕರು ಪ್ರತಿ ಮದುವೆಗೆ ಬ್ಯಾಕಪ್ ಕ್ಯಾಮರಾ ದೇಹಗಳನ್ನು ತರುತ್ತಾರೆ. ಛಾಯಾಗ್ರಾಹಕ ತಮ್ಮ ಬ್ಯಾಕಪ್ ಯೋಜನೆಯನ್ನು ವ್ಯಕ್ತಪಡಿಸಲು ಸಾಧ್ಯವಾಗದಿದ್ದರೆ, ನಿಮ್ಮ ಸಮಾರಂಭದ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ಒಂದೇ ಉಪಕರಣದ ವೈಫಲ್ಯವು ��ಾವುದೇ ಫೋಟೋಗಳಿಲ್ಲ ಎಂದು ಅರ್ಥೈಸಬಹುದು.
ಅಸ್ಪಷ್ಟ ವಿತರಣೆಗಳೊಂದಿಗೆ ಅಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ಕಡಿಮೆ ಬೆಲೆ: $800 ವೆಡ್ಡಿಂಗ್ ಫೋಟೋಗ್ರಫಿ ಪ್ಯಾಕೇಜ್ ಸಮರ್ಥನೀಯ ವ್ಯಾಪಾರ ಮಾದರಿಯಾಗಿ ಎಂದಿಗೂ ಕಾರ್ಯಸಾಧ್ಯವಾಗುವುದಿಲ್ಲ. ಇದು ಹವ್ಯಾಸಿ ಫಲಿತಾಂಶಗಳನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ, ಕನಿಷ್ಠ ಸಂಪಾದನೆಯನ್ನು ನೀಡುತ್ತದೆ ಅಥವಾ ನಿಮ್ಮ ಗ್ಯಾಲರಿಯನ್ನು ತಲುಪಿಸುವ ಮೊದಲು ಉದ್ಯಮದಿಂದ ನಿರ್ಗಮಿಸುವ ಯಾರಾದರೂ ಒದಗಿಸುತ���ತಾರೆ. ಸೂಕ್ತವಾಗಿ ಬಜೆಟ್ ಮಾಡಿ - ಛಾಯಾಗ್ರಹಣವು ಒಂದು ಮದುವೆಯ ಮಾರಾಟಗಾರನಾಗಿದ್ದು, ಅವರ ಕೆಲಸವನ್ನು ನೀವು ನಿಮ್ಮ ಜೀವನದುದ್ದಕ್ಕೂ ಮೌಲ್ಯಮಾಪನ ಮಾಡುತ್ತೀರಿ.