ಸ್ಪಷ್ಟ ಬಜೆಟ್ ಚೌಕಟ್ಟಿಲ್ಲದೆ ವಿವಾಹವನ್ನು ಯೋಜಿಸುವುದು ಹತ್ತಾರು ಸಾವಿರ ಡಾಲರ್ಗಳನ್ನು ಅತಿಯಾಗಿ ಖರ್ಚು ಮಾಡುವ ವೇಗವಾದ ಮಾರ್ಗವಾಗಿದೆ. ಸರಾಸರಿ ಅಮೇರಿಕನ್ ಮದುವೆಯ ಬೆಲೆ ಸುಮಾರು $30,000, ಆದರೆ ಆ ಸಂಖ್ಯೆಯು ಅಗಾಧವಾದ ವ್ಯತ್ಯಾಸವನ್ನು ಮರೆಮಾಡುತ್ತದೆ - ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ ನಗರ ಅಥವಾ ಸ್ಯಾನ್ ಫ್ರಾನ್ಸಿಸ್ಕೊದಲ್ಲಿ ದಂಪತಿಗಳು ನಿಯಮಿತವಾಗಿ $45,000–$60,000 ಖರ್ಚು ಮಾಡುತ್ತಾರೆ, ಆದರೆ ಸಣ್ಣ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಲ್ಲಿ $18,000–$22,000 ಕ್ಕೆ ಸ್ಮರಣೀಯ ಆಚರಣೆಯನ್ನು ಎಳೆಯಬಹುದು. ನೀವು ಮಾಡುವ ಏಕೈಕ ಪ್ರಮುಖ ಹಣಕಾಸಿನ ನಿರ್ಧಾರವೆಂದರೆ ನಿಮ್ಮ ಒಟ್ಟು ಬಜೆಟ್ ಅನ್ನು ವಿಭಾಗಗಳಾದ್ಯಂತ ನೀವು ಹೇಗೆ ವಿಭಜಿಸುತ್ತೀರಿ, ಏಕೆಂದರೆ ಸ್ಥಳ ಮತ್ತು ಅಡುಗೆ ಮಾತ್ರ ನೀವು ಖರ್ಚು ಮಾಡುವ ಎಲ್ಲದರ 60-70% ಅನ್ನು ಬಳಸುತ್ತದೆ.
ಪ್ರಮಾಣಿತ ಬಜೆಟ್ ವಿಭಜನೆ
ಉದ್ಯಮದ ಯೋಜಕರು ಈ ಕೆಳಗಿನ ಹಂಚಿಕೆ ಶ್ರೇಣಿಗಳನ್ನು ಸತತವಾಗಿ ಶಿಫಾರಸು ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. ಇವು ಆರಂಭಿಕ ಹಂತಗಳಾಗಿವೆ - ನಿಮ್ಮ ಆದ್ಯತೆಗಳು ಈ ಶೇಕಡಾವಾರುಗಳಲ್ಲಿ ಕೆಲವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಬಹುದು, ಆದರೆ ಸ್ಥಳ ಮತ್ತು ಅಡುಗೆಯಿಂದ ನಾಟಕೀಯವಾಗಿ ವಿಚಲನಗೊಳ್ಳುವುದರಿಂದ ನಿಮಗೆ ಬೇಕಾದುದನ್ನು ಕಾಯ್ದಿರಿಸಲು ಆ ವರ್ಗಗಳಲ್ಲಿ ತುಂಬಾ ಕಡಿಮೆ ಇರುತ್ತದೆ.
| Category | Recommended % | On a $30K Budget | On a $45K Budget |
|---|---|---|---|
| Venue | 28–35% | $8,400–$10,500 | $12,600–$15,750 |
| Catering & Bar | 30–38% | $9,000–$11,400 | $13,500–$17,100 |
| Photography | 10–12% | $3,000–$3,600 | $4,500–$5,400 |
| Videography | 5–8% | $1,500–$2,400 | $2,250–$3,600 |
| Flowers & Decor | 8–10% | $2,400–$3,000 | $3,600–$4,500 |
| Music / DJ / Band | 5–8% | $1,500–$2,400 | $2,250–$3,600 |
| Attire & Beauty | 5–7% | $1,500–$2,100 | $2,250–$3,150 |
| Stationery | 2–3% | $600–$900 | $900–$1,350 |
| Transportation | 2–3% | $600–$900 | $900–$1,350 |
| Officiant & Rings | 3–5% | $900–$1,500 | $1,350–$2,250 |
| Cake & Desserts | 2–3% | $600–$900 | $900–$1,350 |
| Contingency Buffer | 5–8% | $1,500–$2,400 | $2,250–$3,600 |
ಈ ಚೌಕಟ್ಟಿನಲ್ಲಿ ಆಯವ್ಯಯದ 58-73% ರಷ್ಟು ಸ್ಥಳ ಮತ್ತು ಊಟೋಪಚಾರವು ಒಟ್ಟಾಗಿ ಬಳಸುತ್ತದೆ ಎಂಬುದನ್ನು ಗಮನಿಸಿ. ನೀವು ಛಾಯಾಗ್ರಹಣ ಅಥವಾ ಹೂವಿನ ಕಡೆಗೆ ಹಣವನ್ನು ಬದಲಾಯಿಸಲು ಬಯಸಿದರೆ, ನೀವು ಅತಿಥಿಗಳ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡಬೇಕಾಗುತ್ತದೆ (ಇದು ಅಡುಗೆ ವೆಚ್ಚವನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತದೆ) ಅಥವಾ ಕಡಿಮೆ-ವೆಚ್ಚದ ಸ್ಥಳದ ಸ್ವರೂಪವನ್ನು ಆರಿಸಿಕೊಳ್ಳಿ.
ನಗರ ಶ್ರೇಣಿಯಿಂದ ಸರಾಸರಿ ಮದುವೆಯ ವೆಚ್ಚಗಳು
ಅತಿಥಿ ಎಣಿಕೆಯ ನಂತರ ಮದುವೆಯ ವೆಚ್ಚದ ಏಕೈಕ ಅತಿ ದೊಡ್ಡ ಚಾಲಕ ಭೌಗೋಳಿಕವಾಗಿದೆ. ಕಾರ್ಮಿಕರು, ರಿಯಲ್ ಎಸ್ಟೇಟ್ ಮತ್ತು ಮಾರಾಟಗಾರರ ಬೆಲೆಗಳನ್ನು ಪ್ರಮುಖ ಮಹಾನಗರಗಳಲ್ಲಿ ಎಲ್ಲಾ ಸಂಯುಕ್ತಗಳು.
| City Tier | Example Cities | Average Total Cost | Per-Guest Cost |
|---|---|---|---|
| Top Tier | NYC, San Francisco, Honolulu | $44,000–$58,000 | $275–$380 |
| Major Metro | Chicago, Boston, Seattle, DC | $28,000–$38,000 | $185–$250 |
| Regional Hub | Austin, Nashville, Denver, Portland | $24,000–$32,000 | $160–$210 |
| Mid-Size City | Charlotte, Columbus, Salt Lake City | $18,000–$26,000 | $120–$170 |
| Small City/Rural | Rural areas, small towns | $12,000–$20,000 | $80–$130 |
ಈ ಅಂಕಿಅಂಶಗಳು 100 ಅತಿಥಿಗಳನ್ನು ಊಹಿಸುತ್ತವೆ. ಒಂದು ಪ್ರಮುಖ ಒಳನೋಟ: ನೀವು ನ್ಯೂಯಾರ್ಕ್ನಲ್ಲಿ ವಾಸಿಸುತ್ತಿದ್ದರೆ ಆದರೆ ಹಡ್ಸನ್ ವ್ಯಾಲಿ ಅಥವಾ ಕ್ಯಾಟ್ಸ್ಕಿಲ್ಸ್ನಲ್ಲಿ ಮದುವೆಯಾಗಿದ್ದರೆ, ಕೆಲವು ಸೇವೆಗಳಿಗೆ ಅದೇ ಮಾರಾಟಗಾರರ ಪೂಲ್ನಿಂದ ಡ್ರಾ ಮಾಡುವಾಗ ನೀವು ಒಟ್ಟು ವೆಚ್ಚವನ್ನು 25-35% ರಷ್ಟು ಕಡಿತಗೊಳಿಸಬಹುದು.
ಅತಿಥಿ ಎಣಿಕೆ ಗುಣಕ ಪರಿಣಾಮ
ನೀವು ಸೇರಿಸುವ ಪ್ರತಿಯೊಬ್ಬ ಅತಿಥಿಯು ಬಹು ವರ್ಗಗಳಾದ್ಯಂತ ವೆಚ್ಚಗಳ ಕ್ಯಾಸ್ಕೇಡ್ ಅನ್ನು ಪ್ರಚೋದಿಸುತ್ತದೆ. ಅಡುಗೆ ಮಾಡುವುದು ಅತ್ಯಂತ ಸ್ಪಷ್ಟವಾಗಿದೆ - ಆದರೆ ಸಾರಿಗೆ, ಆಸನ, ಹೂವುಗಳು, ಅನುಕೂಲಗಳು, ಕೇಕ್ ಸೇವೆಗಳು ಮತ್ತು ಸ್ಟೇಷನರಿಗಳ ಎಲ್ಲಾ ಪ್ರಮಾಣವು ಹೆಡ್��ೌಂಟ್ನೊಂದಿಗೆ ಇರುತ್ತದೆ.
ಗಣಿತವು ನೇರವಾಗಿರುತ್ತದೆ. ಅಡುಗೆಗೆ ತಲಾ $125 ವೆಚ್ಚವಾಗಿದ್ದರೆ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಅತಿಥಿ ಪಟ್ಟಿಯನ್ನು 80 ರಿಂದ 120 ಜನರಿಗೆ ಹೆಚ್ಚಿಸಿದರೆ, ನೀವು ತಲಾ $125 ರಂತೆ 40 ಅತಿಥಿಗಳನ್ನು ಸೇರಿಸಿದ್ದೀರಿ - ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಕೋಷ್ಟಕಗಳು (ಹೂವುಗಳು), ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಸ್ಥಳದ ಸೆಟ್ಟಿಂಗ್ಗಳು (ಬಾಡಿಗೆಗಳು), ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಆಮಂತ್ರಣಗಳು (ಲೇಖನ ಸಾಮಗ್ರಿಗಳು) ಮತ್ತು ಸಂಭಾವ್ಯವಾಗಿ ದೊಡ್ಡ ಸ್ಥಳವನ್ನು ಲೆಕ್ಕಹಾಕುವ ಮೊದಲು ಕೇವಲ ಅಡುಗೆಗಾಗಿ $5,000.
ಒಂದು ಒರಟು ನಿಯಮ: ಎಲ್ಲಾ ಡೌನ್ಸ್ಟ್ರೀಮ್ ವಿಭಾಗಗಳನ್ನು ಅಪವರ್ತಿಸಿದಾಗ ಪ್ರತಿ ಹೆಚ್ಚುವರಿ ಅತಿಥಿಗೆ ಒಟ್ಟು ಮದುವೆಯ ವೆಚ್ಚದಲ್ಲಿ $175–$250 ವೆಚ್ಚವಾಗುತ್ತದೆ. ನಿಮ್ಮ ಪಟ್ಟಿಯಿಂದ 20 ಅತಿಥಿಗಳನ್ನು ಕತ್ತರಿಸುವುದರಿಂದ $2,500 ಉಳಿತಾಯವಾಗುವುದಿಲ್ಲ - ಇದು $3,500–$5,000 ಹತ್ತಿರ ಉಳಿತಾಯವಾಗುತ್ತದೆ.
ಸೇವೆಯ ಶೈಲಿಯಿಂದ ಅಡುಗೆ ಬೆಲೆ ಶ್ರೇಣಿಗಳು:
| Service Style | Per-Head Cost | Notes |
|---|---|---|
| Buffet | $65–$95 | Lower staffing costs |
| Plated (2-course) | $85–$120 | Classic formal style |
| Plated (3-course) | $110–$160 | Full service staff |
| Food Stations | $75–$110 | Trendy, interactive |
| Heavy Appetizers | $45–$75 | Shorter receptions |
| Family Style | $80–$125 | Casual, communal feel |
ಎಲ್ಲಿ ಸ್ಪ್ಲರ್ಜ್ ವರ್ಸಸ್ ಸೇವ್
ಛಾಯಾಗ್ರಹಣದ ಮೇಲೆ ಚೆಲ್ಲಾಟ. ಮದುವೆಗೆ ಖರ್ಚು ಮಾಡುವ ಪ್ರತಿ ಡಾಲರ್ನಲ್ಲಿ, ಒಬ್ಬ ನುರಿತ ಛಾಯಾಗ್ರಾಹಕನಿಗೆ ಖರ್ಚು ಮಾಡಿದ ಮೊತ್ತವು ದೀರ್ಘಾವಧಿಯ ಮೌಲ್ಯವನ್ನು ಹಿಂದಿರುಗಿಸುತ್ತದೆ. ಹೂವುಗಳು ಒಣಗುತ್ತವೆ, ಕೇಕ್ ತಿನ್ನಲಾಗುತ್ತದೆ, ಸಂಗೀತ ಕೊನೆಗೊಳ್ಳುತ್ತದೆ - ಆದರೆ ಛಾಯಾಚಿತ್ರಗಳು ಶಾಶ್ವತವಾಗಿ ಉಳಿಯುತ್ತವೆ. ಬಜೆಟ್ ಫೋಟೋಗ್ರಾಫರ್ ದಿನಕ್ಕೆ $1,500 ಉಳಿಸಿದರೆ ಅದು ದಶಕಗಳವರೆಗೆ ವಿಷಾದಕ್ಕೆ ಕಾರಣವಾಗಬಹುದು. ಇಲ್ಲಿ ಕನಿಷ್ಠ 10–12% ಬಜೆಟ್ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ಮೂರರಿಂದ ಐದು ಅಭ್ಯರ್ಥಿಗಳನ್ನು ಸಂದರ್ಶಿಸಿ.
ಕೇಟರಿಂಗ್ ಗುಣಮಟ್ಟದ ಮೇಲೆ ಚೆಲ್ಲಾಟ. ನಿಮ್ಮ ಅತಿಥಿಗಳು ಆಹಾರ ಚೆನ್ನಾಗಿದೆಯೇ ಎಂಬುದನ್ನು ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುತ್ತ���ರೆ. ಅವರು ನಿಖರವಾದ ಕೇಂದ್ರ ವಿನ್ಯಾಸವನ್ನು ನೆನಪಿಸಿಕೊಳ್ಳುವುದಿಲ್ಲ.
ಹೂವುಗಳನ್ನು ಉಳಿಸಿ. ಹಸಿರು-ಭಾರೀ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳು ಹೂವಿನ-ಭಾರವಾದವುಗಳಿಗಿಂತ ಕಡಿಮೆ ವೆಚ್ಚವಾಗುತ್ತದೆ. ಋತುವಿನಲ್ಲಿ ಹೂವುಗಳನ್ನು ಆರಿಸುವುದು ಮತ್ತು ಸಮಾರಂಭದ ಕಮಾನು ಮತ್ತು ಹೆಡ್ ಟೇಬಲ್ನಲ್ಲಿ ಹೇಳಿಕೆ ತುಣುಕುಗಳ ಪರವಾಗಿ ಕಡಿಮೆ ದೊಡ್ಡ ವ್ಯವಸ್ಥೆಗಳನ್ನು ಬಳಸುವುದರಿಂದ ಹೂವಿನ ವೆಚ್���ವನ್ನು 30-40% ರಷ್ಟು ಕಡಿತಗೊಳಿಸಬಹುದು.
** ಲೇಖನ ಸಾಮಗ್ರಿಗಳ ಮೇಲೆ ಉಳಿಸಿ.** ಡಿಜಿಟಲ್ RSVP ಗಳು ಈಗ ವ್ಯಾಪಕವಾಗಿ ಅಂಗೀಕರಿಸಲ್ಪಟ್ಟಿವೆ ಮತ್ತು ಕಾಗದದ ವೆಚ್ಚದಲ್ಲಿ $400–$800 ಅನ್ನು ತೆಗೆದುಹಾಕಬಹುದು. ನೀವು ಭೌತಿಕ ಆಮಂತ್ರಣಗಳನ್ನು ಬಯಸಿದರೆ, ಲೆಟರ್ಪ್ರೆಸ್ ಅಥವಾ ಫಾಯಿಲ್ ಸ್ಟಾಂಪಿಂಗ್ಗಿಂತ ಡಿಜಿಟಲ್ ಮುದ್ರಣವು ತುಂಬಾ ಅಗ್ಗವಾಗಿದೆ.
ಕೇಕ್ನಲ್ಲಿ ಉಳಿಸಿ. ಅಡುಗೆಮನೆಯಿಂದ ಶೀಟ್ ಕೇಕ್ಗಳನ್ನು ಕತ್ತರಿಸಲು ಮತ್ತು ಸರ್ವ್ ಮಾಡಲು ಸಣ್ಣ ಡಿಸ್ಪ್ಲೇ ಶ್ರೇಣಿಯನ್ನು ಆರ್ಡರ್ ಮಾಡಿ. ಅತಿಥಿಗಳು ಅಪರೂಪವಾಗಿ ಗಮನಿಸುತ್ತಾರೆ ಮತ್ತು ನೀವು $600–$1,200 ಉಳಿಸಬಹುದು.
ಗುಪ್ತ ವೆಚ್ಚಗಳು: ಸಲಹೆಗಳು, ತೆರಿಗೆ, ಅಧಿಕಾವಧಿ, ವಿಮೆ
ಮಾರ���ಟಗಾರರು ತಮ್ಮ ಪ್ಯಾಕೇಜ್ಗಳಲ್ಲಿ ಪೂರ್ವ-ತೆರಿಗೆ ಬೆಲೆಗಳನ್ನು ಉಲ್ಲೇಖಿಸುತ್ತಾರೆ. ದಂಪತಿಗಳು ನಿಜವಾಗಿ ಪಾವತಿಸುವ ಮೊತ್ತವು ಗಣನೀಯವಾಗಿ ಹೆಚ್ಚಾಗಿರುತ್ತದೆ:
ಆಹಾರ, ಪಾನೀಯಗಳು ಮತ್ತು ಬಾಡಿಗೆಗಳ ಮೇಲೆ ಮಾರಾಟ ತೆರಿಗೆ: ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ರಾಜ್ಯವನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿ 7–10%.
ಸೇವಾ ಶುಲ್ಕಗಳು ಅಡುಗೆ ಸ್ಥಳಗಳಲ್ಲಿ: 18–22% ಆಹಾರ ಮತ್ತು ಪಾನೀಯದ ಒಟ್ಟು ಮೊತ್ತಕ್ಕೆ ಸೇರಿಸಲಾಗಿದೆ. $12,000 ಕ್ಯಾಟರಿಂಗ್ ಇನ್ವಾಯ್ಸ್ನಲ್ಲಿ, 20% ಸೇವಾ ಶುಲ್ಕವು ಸಲಹೆಗಳ ಮೊದಲು $2,400 ಅನ್ನು ಸೇರಿಸುತ್ತದೆ.
ಗ್ರಾಚ್ಯುಟಿ (ಐಚ್ಛಿಕ ಆದರೆ ಪ್ರಮಾಣಿತ): ಪ್ರತಿ ಮಾರಾಟಗಾರರಿಗೆ $50–$200, ಛಾಯಾಗ್ರಾಹಕರು, ಸಂಯೋಜಕರು ಮತ್ತು ಅಡುಗೆದಾರರು ಸಾಮಾನ್ಯವಾಗಿ ದೊಡ್ಡ ಸಲಹೆಗಳನ್ನು ಸ್ವೀಕರಿಸುತ್ತಾರೆ. ಸಲಹೆಗಳಿಗಾಗಿ ಬಜೆಟ್ $800–$1,500 ಒಟ್ಟು.
** ಓವರ್ಟೈಮ್ ಶುಲ್ಕಗಳು**: ಹೆಚ್ಚಿನ ಸ್ಥಳಗಳು ಮತ್ತು ಮಾರಾಟಗಾರರು 4- ಅಥವಾ 5-ಗಂಟೆಗಳ ಬ್ಲಾಕ್ಗಳಲ್ಲಿ ಬುಕ್ ಮಾಡುತ್ತಾರೆ. 30-60 ನಿಮಿಷಗಳ ಕಾಲ ಹೋಗುವುದರಿಂದ ಅಧಿಕಾವಧಿ ಶುಲ್ಕದಲ್ಲಿ $500–$1,500 ಅನ್ನು ಪ್ರಚೋದಿಸಬಹುದು. ಓವರ್ಟೈಮ್ ದರಗಳನ್ನು ಮುಂಗಡವಾಗಿ ಮಾತುಕತೆ ಮಾಡಿ ಮತ್ತು ಹಾ���್ಡ್ ಸ್ಟಾಪ್ ಸಮಯದಲ್ಲಿ ನಿರ್ಮಿಸಿ.
ಮದುವೆಯ ವಿಮೆ: ಒಂದು ದಿನದ ಹೊಣೆಗಾರಿಕೆಯ ಪಾಲಿಸಿಯು $125–$300 ರನ್ ಆಗುತ್ತದೆ. ಕೆಲವು ಸ್ಥಳಗಳಿಗೆ ಈಗ ಇದು ಅಗತ್ಯವಿದೆ. ಮಾರಾಟಗಾರರ ನೊ-ಶೋಗಳು ಅಥವಾ ಹವಾಮಾನ ಘಟನೆಗಳನ್ನು ಒಳಗೊಂಡ ರದ್ದತಿ ವಿಮೆ ಒಟ್ಟು ಕವರೇಜ್ ಮೊತ್ತವನ್ನು ಅವಲಂಬಿಸಿ $300–$700 ಅನ್ನು ಸೇರಿಸುತ್ತದೆ.
ಒಟ್ಟಾರೆಯಾಗಿ, ಈ ಗುಪ್ತ ವೆಚ್ಚಗಳು ನಿಮ್ಮ ಸಹಿ ಮಾಡಿದ ಒಪ್ಪಂದಗಳಲ್ಲಿನ ಲೈನ್ ಐಟಂಗಳ ಮೇಲೆ 15-25% ಅನ್ನು ಸೇರಿಸುತ್ತವೆ. ನಿಮ್ಮ ಒಪ್ಪಂದಗಳು ಒಟ್ಟು $28,000 ಆಗಿದ್ದರೆ, ವಾಸ್ತವವಾಗಿ $32,000–$35,000 ಖರ್ಚು ಮಾಡಲು ಯೋಜಿಸಿ.
ರಿಯಲಿಸ್ಟಿಕ್ ಟೈಮ್ಲೈನ್ ಅನ್ನು ನಿರ್ಮಿಸುವುದು + ಬಜೆಟ್
ನೀವು ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಮಾರಾ��ಗಾರರನ್ನು ಬುಕ್ ಮಾಡುತ್ತೀರಿ, ನೀವು ಹೊಂದಿರುವ ಹೆಚ್ಚು ಮಾತುಕತೆಯ ಹತೋಟಿ ಮತ್ತು ಹೆಚ್ಚಿನ ಲಭ್ಯತೆಯನ್ನು ನೀವು ಕಂಡುಕೊಳ್ಳುತ್ತೀರಿ. ಸ್ಥಳ ಮತ್ತು ಛಾಯಾಗ್ರಾಹಕ ಪ್ರಮುಖ ಮಾರುಕಟ್ಟೆಗಳಲ್ಲಿ 12-18 ತಿಂಗಳ ಮುಂಚಿತವಾಗಿ ಕಾಯ್ದಿರಿಸುತ್ತಾರೆ.
| Months Before Wedding | Budget Milestone | Typical Spend Committed |
|---|---|---|
| 18–12 months out | Set total budget, book venue | 28–35% of budget |
| 12–10 months | Book photographer, videographer, caterer | Additional 45–50% |
| 10–8 months | Book DJ/band, florist | Additional 12–16% |
| 8–6 months | Book transportation, cake, officiant | Additional 8–10% |
| 6–3 months | Stationery, attire, hair/makeup | Additional 7–10% |
| 3–0 months | Final payments, tips, day-of incidentals | Remaining balance + tip fund |
ಪ್ರಾಯೋಗಿಕ ವಿಧಾನ: ನೀವು ನಿಶ್ಚಿತಾರ್ಥ ಮಾಡಿಕೊಂಡ ದಿನವೇ ಮೀಸಲಾದ ಮದುವೆಯ ಉಳಿತಾಯ ಖಾತೆಯನ್ನು ತೆರೆಯಿರಿ. ನಿಮ್ಮ ಒಟ್ಟು ಬಜೆಟ್ ಅನ್ನು ಲೆಕ್ಕಹಾಕಿ, ನೀವು ಈಗಾಗಲೇ ಉಳಿಸಿದ್ದನ್ನು ಕಳೆಯಿರಿ ಮತ್ತು ನಿಮ್ಮ ಮದುವೆಯ ದಿನಾಂಕದವರೆಗೆ ಉಳಿದ ತಿಂಗಳುಗಳ ಸಂಖ್ಯೆಯಿಂದ ಭಾಗಿಸಿ. ಅದು ನಿಮಗೆ ಅಗತ್ಯವಿರುವ ಮಾಸಿಕ ಉಳಿತಾಯ ದರವಾಗಿದೆ. ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಸಾಧಿಸಲಾಗದಿದ್ದರೆ, ಎರಡು ಲಿವರ್ಗಳು ಅತಿಥಿಗಳ ಸಂಖ್ಯೆಯನ್ನು ಕಡಿಮೆ ಮಾಡುತ್ತಿವೆ ಅಥವಾ ನಿಶ್ಚಿತಾರ್ಥದ ಟೈಮ್ಲೈನ್ ಅನ್ನು ವಿಸ್ತರಿಸುತ್ತಿವೆ.
ನಾಲ್ಕು ಕಾಲಮ್ಗಳೊಂದಿಗೆ ಸ್ಪ್ರೆಡ್ಶೀಟ್ನಲ್ಲಿ ಪ್ರತಿ ಮಾರಾಟಗಾರರ ಉಲ್ಲೇಖವನ್ನು ಟ್ರ್ಯಾಕ್ ಮಾಡಿ: ಉಲ್ಲೇಖಿಸಿದ ಬೆಲೆ, ತೆರಿಗೆ, ಸೇವಾ ಶುಲ್ಕಗಳು ಮತ್ತು ಗ್ರಾಚ್ಯುಟಿ ಅಂದಾಜು. ಯೋಜನಾ ಪ್ರಕ್ರಿಯೆಯ ಉದ್ದಕ್ಕೂ ನಿಮ್ಮ ನಿಜವಾದ ಮೊತ್ತವನ್ನು ರನ್ ಮಾಡುವುದರಿಂದ ಅಂತಿಮ ಇನ್ವಾಯ್ಸ್ಗಳು ಬಂದಾಗ ದಂಪತಿಗಳಿಗೆ ಅವರ ಮದುವೆಗೆ ಎರಡು ವಾರಗಳ ಮೊದಲು ಹೊಡೆಯುವ ಸ್ಟಿಕ್ಕರ್ ಆಘಾತವನ್ನು ತಡೆಯುತ್ತದೆ.