Bago mag-ani, bago mag-quote sa iyo ang grain elevator ng isang presyo, at bago ka makipag-ayos sa isang forward contract, kailangan mo ng mapagkakatiwalaang pagtatantya kung ano talaga ang gagawin ng iyong field. Ang pagtatantya ng ani bago ang ani ay nagbibigay-daan sa mga magsasaka na gumawa ng matalinong mga desisyon sa marketing, ayusin ang kapasidad ng imbakan, at proyekto ng cash flow para sa darating na panahon. Ang mga pamamaraan ay naiiba sa pamamagitan ng pag-crop ngunit nagbabahagi ng isang karaniwang istraktura: bilangin ang mga kinatawan ng halaman, sukatin ang kanilang mga produktibong yunit, at sukat sa isang per-acre figure.

Ang Formula sa Pagtatantya ng Yield

Ang mga paraan ng pagtatantya ng ani ay nag-iiba ayon sa crop, ngunit ang pangkalahatang istraktura ay:

Yield (bu/acre) = (Plants per acre × Yield units per plant × Weight per unit) / Conversion factor

Pagtatantya ng ani ng mais (paraan ng pagbilang ng tainga):

Yield (bu/acre) = (Ears per 1/1000 acre × Kernel rows × Kernels per row) / 90

Bilangin ang mga tainga sa 1/1000 acre (17.4 feet ng row sa 30-inch row), pagkatapos ay sukatin ang average na kernel row sa bawat tainga (karaniwang 14–18 row) at kernels bawat row (karaniwang 30–40 kernels). Hatiin sa 90 (humigit-kumulang 90,000 kernels bawat bushel).

Halimbawa: 32 ears sa 1/1000 acre × 16 row × 35 kernels = 17,920 kernels. Hatiin sa 90 = 199 bu/acre.

Pagtatantya ng ani ng soy:

Yield (bu/acre) = Plants/acre × Pods/plant × Seeds/pod / 3,000

Bilangin ang mga halaman sa 1/10,000 acre (3.1 talampakan ng 7-pulgadang hanay), tantyahin ang average na mga pod bawat halaman (karaniwang 30–50 sa magandang kondisyon), gumamit ng 2.5–2.8 buto bawat pod, at hatiin sa 3,000 (humigit-kumulang 3,000 buto bawat bushel para sa isang 3,000-seed na batayan).

Halimbawa: 130,000 halaman/acre × 40 pods × 2.6 seeds = 13,520,000 seeds. Hatiin sa 3,000 = 150,000 / 3,000 = maghintay — itinama: 130,000 halaman × 40 pods × 2.6 seeds ÷ 3,000 per lb ÷ 60 lb/bushel = humigit-kumulang 75 bu/acre sa karaniwang mga parameter.

Average na Pagbubunga ayon sa Pag-crop

Sinusubaybayan ng USDA National Agricultural Statistics Service ang mga average na ani sa lahat ng producing state taun-taon. Ang sumusunod na talahanayan ay nagpapakita ng tinatayang 5-taong average para sa mga pangunahing pananim sa US:

Crop US Average Yield Unit Top State / Yield
Corn 174–180 bu/acre Bushels Iowa: ~200 bu/acre
Soybeans 49–52 bu/acre Bushels Illinois: ~60 bu/acre
Winter Wheat 47–52 bu/acre Bushels WA/OR: 65–70 bu/acre
Spring Wheat 40–44 bu/acre Bushels
Cotton 880–920 lb/acre Pounds (lint) TX High Plains: ~900 lb/acre
Rice 7,400–7,600 lb/acre Pounds CA: 8,200 lb/acre
Grain Sorghum 70–75 bu/acre Bushels KS: 85–90 bu/acre
Sunflowers 1,500–1,700 lb/acre Pounds ND/SD average
Peanuts 3,800–4,200 lb/acre Pounds GA: ~4,200 lb/acre

Ang mga average na ito ay nagtatakip ng malawak na pagkakaiba-iba sa loob ng mga estado. Ang isang sakahan na may mabuhangin, mababang tubig-holding-capacity na mga lupa ay maaaring mag-average ng 130 bu/acre na mais habang ang isang kapitbahay na may malalim, madilim na loam at tile drainage ay may average na 210 bu/acre. Ang kasaysayan ng lokal na ani mula sa iyong mga talaan ng sakahan sa FSA ay mas naaaksyunan kaysa sa mga average ng estado para sa mga projection na tukoy sa bukid.

Mga Salik na Nakakaapekto sa Yield

Ang pag-unawa kung ano ang nagtutulak sa pagkakaiba-iba ng yield ay nagbibigay-daan sa iyong hulaan sa itaas o mas mababa sa average na may higit na katumpakan:

Kalidad ng lupa at drainage: Ang organikong bagay ng lupa (bawat 1% na pagtaas ay humigit-kumulang na nagdaragdag ng 15–20 bu/acre na potensyal na ani ng mais), cation exchange capacity, at drainage class ang nangingibabaw na pangmatagalang determinant ng ani. Ang mahinang pinatuyo na mga lupa ay nawawalan ng makabuluhang ani sa mga basang taon; mas pare-pareho ang well-drained high-OM soils.

Rainfall at timing: Ang mais ay pinakasensitibo sa water stress sa VT/R1 (tasseling at silking). Ang isang linggong tagtuyot sa panahon ng polinasyon ay maaaring magbawas ng ani ng 25–40% kahit gaano pa kaganda ang hitsura ng pananim bago ang puntong iyon. Ang mga soybean ay pinakasensitibo sa R3 (pagsisimula ng pod fill).

Iba-iba at hybrid na pagpili: Ang genetic improvement ay nagdulot ng humigit-kumulang 1–2 bu/acre/year na pagpapabuti ng ani sa mais sa nakalipas na 30 taon. Ang pagpili ng mga hybrid na may malakas na data ng pagganap mula sa mga pagsubok sa lokal na unibersidad para sa iyong partikular na heograpiya ay maaaring magdagdag ng 5–15 bu/acre sa isang suboptimal na pagpipiliang hybrid.

Petsa ng pagtatanim: Ang bawat araw ng naantalang pagtatanim na lumampas sa pinakamainam na window (huli ng Abril para sa karamihan ng Corn Belt) ay nagkakahalaga ng humigit-kumulang 0.5–1.0 bu/acre/araw sa mais. Ang mga soybean ay hindi gaanong sensitibo sa petsa ng pagtatanim ngunit nagpapakita ng bumababang ani na itinanim pagkatapos ng unang bahagi ng Hunyo sa karamihan ng mga lokasyon.

** Presyon ng peste at sakit:** Ang infestation ng aphid na mas mataas sa economic threshold ay nagbabawas ng mga ani ng toyo ng 5–20%. Maaaring mabawasan ng gray leaf spot at northern corn leaf blight sa mais ang mga ani ng 10–30% sa mga malalang taon nang walang foliar fungicide. Ang pinsala ng rootworm sa mais ay maaaring mabawasan ang ani ng 5–25% depende sa presyur ng beetle at trait package.

Pagkalkula ng Kita: Yield × Market Price

Ang pagkalkula ng kita ay nagsisimula sa base-adjusted futures na presyo:

Expected Revenue = Yield (bu/acre) × (Futures Price + Basis)

Ang Basis ay ang lokal na presyo ng cash na binawasan ang kalapit na presyo ng futures. Nag-iiba ang batayan ayon sa lokasyon at oras ng taon, na sumasalamin sa mga gastos sa transportasyon sa terminal market, lokal na supply at demand, at ekonomiya ng imbakan. Sa Corn Belt, ang batayan ng mais sa pag-aani ay karaniwang tumatakbo sa −$0.20 hanggang −$0.60 (sa ibaba ng futures). Karaniwang lumalakas ang base (nakikitid) sa tagsibol habang humihigpit ang mga suplay ng lumang pananim.

Nagtrabahong halimbawa — projection ng kita ng mais:

Yield estimate: 185 bu/acre
December corn futures: $4.85/bu
Estimated harvest basis: −$0.35/bu
Expected cash price: $4.85 − $0.35 = $4.50/bu

Revenue = 185 bu/acre × $4.50/bu = $832.50/acre

Kung naibenta mo na ang 50% ng inaasahang produksyon sa $5.10/bu sa pamamagitan ng forward contract:

Contracted revenue: 92.5 bu × $5.10 = $471.75/acre
Remaining sale: 92.5 bu × $4.50 = $416.25/acre
Total revenue: $888.00/acre (blended price = $4.80/bu)

Mga Gastos sa Pag-input: Mga Buto, Pataba, Kagamitan

Malaki ang pagkakaiba-iba ng mga gastos sa pag-input sa bukid ayon sa rehiyon, laki ng operasyon, at kung ang lupa ay pag-aari o cash-renta. Ang mga sumusunod na hanay ay sumasalamin sa karaniwang 2023–2024 Midwest na mga kondisyon:

Input Category Corn (per acre) Soybeans (per acre) Wheat (per acre)
Seed $110–$140 $60–$80 $25–$40
Fertilizer (N/P/K) $180–$280 $60–$100 $90–$150
Herbicides $35–$65 $30–$60 $20–$35
Insecticides/fungicides $20–$50 $20–$50 $15–$30
Fuel and labor $50–$80 $40–$65 $40–$70
Equipment depreciation $80–$120 $65–$95 $60–$90
Crop insurance $30–$60 $20–$40 $15–$30
Total (no land) $505–$795 $295–$490 $265–$445
Cash rent (Corn Belt) $200–$350 $200–$350 $100–$200
Total with cash rent $705–$1,145 $495–$840 $365–$645

Ang gastos sa lupa — cash upa man o gastos sa pagkakataon sa pagmamay-ari — ay karaniwang ang pinakamalaking variable sa kakayahang kumita ng sakahan. Ang mga sakahan sa pag-aaring lupa na may mababa o ganap na amortized na mga mortgage ay may kapansin-pansing iba't ibang mga kalkulasyon ng break-even kaysa sa cash-rented na mga operasyon.

Netong Kita sa Bawat Acre ayon sa Pananim

Ang pagsasama-sama ng data ng ani, presyo, at gastos sa pag-input ay gumagawa ng per-acre na larawan ng kita. Ang mga resulta ay malawak na nag-iiba ayon sa taon, lokasyon, at indibidwal na operasyon:

Crop Revenue (typical year) Total Costs (with rent) Net Profit Challenging Year
Corn (185 bu at $4.50) $832/acre $750–$900/acre −$68 to +$82 −$200 to −$100
Soybeans (52 bu at $10.50) $546/acre $550–$700/acre −$154 to +$0 −$250 to −$150
Wheat (50 bu at $5.50) $275/acre $400–$600/acre −$325 to −$125 −$400 to −$250

Ang ekonomiya ng trigo sa talahanayan sa itaas ay sumasalamin kung bakit maraming magsasaka sa Great Plains ang nagtatanim ng trigo bilang bahagi ng isang pag-ikot sa halip na para sa direktang kakayahang kumita — ang break-even nito sa kasalukuyang mga presyo ay nangangailangan ng alinman sa napakababang halaga ng lupa, double-cropping gamit ang soybeans pagkatapos ng pag-aani ng trigo, o matibay na batayan.

Ang mga numerong ito ay nagpapatibay kung bakit napakahalaga ng mga desisyon sa marketing ng butil bago o sa panahon ng lumalagong panahon. Ang isang sakahan na may 185 bu/acre na mais na ibinebenta sa $5.10 sa halip na $4.50 ay bumubuo ng $110/acre na higit pang kita — ang pagkakaiba sa pagitan ng pagkawala at kita sa isang cash-rented na operasyon. Ang pagtatantya ng ani ay nagiging isang kritikal na input sa desisyon sa marketing na iyon, na nagbibigay sa iyo ng kumpiyansa na ibenta ang pasulong na produksyon nang walang takot sa labis na paggawa ng mga bushel na hindi mo lalago.