Skip to main content
Calkulon

Sports Analytics

Quarterback Air Yards Calculator

🏈QB Air Yards Analysis

Ano ang Quarterback Air Yards Calculator?

▾

Ang mga air yard ay isa sa mga pinakamaliwanag na sukatan sa modernong NFL analytics — sinusukat nito kung gaano kalayo sa downfield ang isang pass na naglalakbay sa himpapawid mula sa linya ng scrimmage hanggang sa kung saan ito nahuli (o, para sa mga hindi pagkumpleto, kung saan ito nahuli). Ang panukat sa panimula ay naghihiwalay sa konsepto ng 'kung saan napupunta ang bola' mula sa 'kung saan ito nagtatapos pagkatapos ng mga yarda pagkatapos mahuli,' na nagbibigay sa mga analyst ng isang tumpak na pagtingin sa kung gaano agresibo ang isang quarterback na umaatake sa depensa. Si Patrick Mahomes ay nag-average ng 8.4 na nilalayong air yard sa bawat pagtatangka noong 2022, na nagpapakita ng kanyang malalim na pagsalakay, habang ang isang check-down-heavy na QB tulad ni Andy Dalton ay maaaring mag-average ng 5.8 na nilalayong air yard - ibig sabihin, kahit na may mga katulad na porsyento ng pagkumpleto, si Mahomes ay gumagawa ng mga yarda pababa na hindi kailanman tinangka ni Dalton. Ang konsepto ng 'completed air yards' (air yards sa mga nahuli na pass lang) kumpara sa 'intended air yards' (average na lalim ng lahat ng pagtatangka) ay nakakatulong na makilala ang mga QB na kumukumpleto ng malalalim na bola mula sa mga naghahagis lang sa kanila. Ipinakilala din ng mga air yard ang mahalagang derivative metric na 'yards after catch' (YAC), na katumbas ng kabuuang receiving yards na binawasan ng air yards — na nagpapahintulot sa mga analyst na paghiwalayin ang naiambag ng quarterback kumpara sa naiambag ng receiver pagkatapos dumating ang bola. Ang mga makasaysayang numero ng YAC ni Josh Allen ay kabilang sa pinakamataas para sa mga target ng QB dahil ang kanyang mga receiver ay nakakakuha ng mga maiikling pass at ginagawa ang mga ito ng malalaking tagumpay sa pamamagitan ng mga sirang tackle, habang ang isang air-yard-heavy QB tulad ng Chargers' Justin Herbert ay bumubuo ng higit pa sa kanyang yardage sa hangin. Sinusubaybayan ng NextGen Stats mula sa NFL ang mga air yard sa bawat laro ng bawat laro, na ginagawa itong isa sa mga pinaka-maaasahang available na advanced na sukatan sa football.

Calkulon makes complex calculations simple — built for students and everyday problem-solvers.

Pormula

▾
f(x)Intended Air Yards = Kabuuang mga air yard sa lahat ng mga pagsubok sa pagpasa / Kabuuang mga pagtatangka sa pagpasa Nakumpletong Air Yards = Kabuuang air yard sa mga pagkumpleto lamang / Kabuuang mga natapos YAC (Yards After Catch) = Total Receiving Yard − Total Nakumpletong Air Yard Air Yards to the Sticks = Air Yards − Yard to First Down (Positibo = pass na itinapon lampas sa unang down marker; Negatibo = itinapon maikli) Nagtrabahong Halimbawa — Patrick Mahomes, sample na laro: Pass 1: Pagkumpleto, 15 air yard, ang receiver ay tumatakbo ng 8 higit pa → 23 kabuuang yarda Pass 2: Hindi kumpleto, 22 air yards (tinapon nang malalim, nahulog) Pass 3: Completion, 4 air yards, receiver runs 12 more → 16 total yards Pass 4: Pagkumpleto, 8 air yard, ang receiver ay tumatakbo ng 2 higit pa → 10 kabuuang yarda Nilalayong Air Yard/Pagsubok = (15 + 22 + 4 + 8) / 4 = 12.25 Mga Nakumpletong Air Yard/Pagkumpleto = (15 + 4 + 8) / 3 = 9.0 Kabuuang YAC = (8 + 12 + 2) / 3 = 7.3 bawat catch

Paliwanag ng variable

▾
SimboloPangalanYunitPaglalarawan
IAYNilalayong Air YardsyardsKabuuang air yard sa lahat ng mga pagsubok sa pagpasa (mga pagkumpleto at hindi pagkumpleto), na hinati sa kabuuang mga pagtatangka. Sinusukat kung gaano kalayo ang ibinabato ng QB sa average.
CAYNakumpleto ang Air YardsyardsMga air yard sa mga pagkumpleto lamang, na hinati sa mga pagkumpleto. Ipinapakita ang average depth ng throws na talagang nahuli.
YACYarda Pagkatapos MahuliyardsYarda na nakuha ng receiver pagkatapos mahuli ang bola. Kabuuang receiving yard = CAY + YAC.
ADOTAverage na Lalim ng TargetyardsAverage na nilalayong air yard sa bawat pagtatangka; katumbas ng IAY bawat pagtatangka. Kadalasang ginagamit nang palitan ng IAY/attempt.
CAY_RateNakumpleto ang Air Yards Rate%CAY bilang isang porsyento ng IAY, sinusukat ang katumpakan ng QB sa mga malalim na pagsubok: (CAY / IAY) × 100.
AY/AInayos ang Air Yard sa bawat PagsubokyardsIAY bawat pagtatangka na inayos para sa mga touchdown at interception, na nagbibigay ng isang numero ng kahusayan: (IAY + 20×TD − 45×INT) / Mga Pagsubok.

Paano Quarterback Air Yards Calculator

▾
  1. 1Kumuha ng data ng air yards mula sa NextGen Stats (NFL.com/stats), Pro Football Focus, o Stathead, na sumusubaybay sa tumpak na launch point at catch/fall point ng bawat pass gamit ang player tracking technology na naka-install sa lahat ng 30 NFL stadium.
  2. 2Paghiwalayin ang mga inilaan na air yard (lahat ng mga pagtatangka, kabilang ang mga hindi nakumpleto) mula sa mga nakumpletong air yard (mga catch lamang) — ang mga inilaan na air yard ay sumusukat sa pagsalakay ng QB habang ang mga nakumpletong air yard na mga hakbang kung saan sila ay talagang nagtagumpay sa downfield.
  3. 3Kalkulahin ang average na nilalayong air yard sa bawat pagsubok para sa panahong sinusuri mo — ito ang iyong pangunahing sukatan kung gaano agresibo ang pag-atake ng QB sa downfield kumpara sa dinking at dunking na may mga check-down.
  4. 4Compute yards after catch (YAC) sa pamamagitan ng pagbabawas ng mga nakumpletong air yard mula sa kabuuang receiving yard - ang mataas na YAC na may kaugnayan sa nakumpletong air yard ay nagmumungkahi na ang mga receiver ay gumagawa ng makabuluhang trabaho pagkatapos ng catch, na maaaring magpalaki sa kabuuang yardage ng QB.
  5. 5Kalkulahin ang air yards sa sticks (ADOT minus depth-of-target para sa unang pababang distansya) upang maunawaan kung gaano kadalas ang QB ay lumalagpas sa first-down na marker kumpara sa pag-aayos para sa maikling pagkumpleto na nangangailangan ng higit pang YAC upang ilipat ang mga chain.
  6. 6Ikumpara ang profile ng air yards ng QB laban sa mga average ng liga at makasaysayang paghahambing upang maunawaan ang konteksto ng scheme — ang ilang mga paglabag ay itinatakda sa mga maikling quick pass na may inaasahan sa YAC (West Coast), habang ang iba ay umaasa sa mga vertical na ruta (mga deep-ball system tulad ng 2018 Rams with McVay at Goff).

Mga Nalutas na Halimbawa

▾
Halimbawa 1Patrick Mahomes Deep-Ball Game
Ibinigay:312, 35, 24, 198, 342
Resulta:Inilaan AY/Att: 8.9 | Nakumpleto ang AY/Comp: 8.25 | YAC: 144 yarda (6.0/catch)

Patuloy na inaatake ni Mahomes ang depensa gamit ang malalalim na paghagis — 8.9 na inilaan na air yard bawat pagtatangka ay nagpapakita ng agresibong pag-target sa downfield, habang ang makabuluhang YAC ay nagpapakita na ang kanyang mga receiver ay lumilikha din pagkatapos makipag-ugnayan.

Halimbawa 2Check-Down Heavy Game Manager
Ibinigay:145, 42, 34, 112, 253
Resulta:Inilaan AY/Att: 3.45 | Nakumpleto ang AY/Comp: 3.29 | YAC: 141 yarda (4.1/catch)

Ang average na 3.45 air yards ay sumasalamin sa mabigat na paggamit ng mga check-down at screen — ang mga passing yard na ito ng QB ay halos ganap na nilikha ng mga receiver na nakakakuha ng mga yarda pagkatapos ng catch, hindi mula sa downfield throwing.

Halimbawa 3Justin Herbert Mahusay na Malalim na Pag-atake
Ibinigay:298, 38, 26, 245, 341
Resulta:Inilaan AY/Att: 7.84 | Nakumpleto ang AY/Comp: 9.42 | YAC: 96 yarda (3.7/catch)

Ang matataas na nakumpletong air yard ni Herbert na may kaugnayan sa mga inilaan na air yard ay nagpapakitang kinukumpleto niya ang kanyang malalalim na paghagis — isang rate ng pagkumpleto sa malalalim na bola na nagpapakita ng tunay na katumpakan sa downfield, hindi lamang sa dami ng malalim na pagtatangka.

Halimbawa 4Big-Play Wide Receiver Perspective
Ibinigay:8, 132, 62
Resulta:Receiver YAC: 70 yarda (8.75 YAC bawat catch)

Ang isang receiver na nakakakuha ng 70 sa kanyang 132 yarda pagkatapos ng catch ay isang malakas na tagalikha ng YAC — ang profile na ito ay umaangkop sa mga receiver ng slot at RB na nakakakuha ng mga maiikling pass at nakakakuha ng malalaking tagumpay sa pamamagitan ng mga sirang tackle at bilis ng open-field.

Mga praktikal na gamit

▾
🏗️

Gumagamit ang mga koponan ng NFL ng data ng air yard sa panahon ng proseso ng draft upang masuri kung ang mga quarterback sa kolehiyo ay maaaring gumawa ng pagsasalin sa NFL-depth throwing, na tinutukoy ang mga prospect na umasa sa mga maiikling pass sa kolehiyo na maaaring hindi isalin sa mas matagal na pagbuo ng mga puno ng ruta ng NFL.

🔬

Gumagamit ang mga Fantasy football analyst ng mga target na air yard at air yards share para matukoy ang mga breakout wide receiver na kandidato — isang WR na ang mga air yard ng koponan ay muling ipinamahagi sa kanila kasunod ng pinsala ng isa pang receiver ay isang pangunahing tagapagpahiwatig ng breakout.

📊

Gumagamit ang mga sportsbook ng mga tendensya ng QB air yard upang magtakda ng mas tumpak na mga linya ng yardage prop, dahil alam na ang mga deep-ball QB sa paborableng panahon ay magtutulak sa mga yarda na mas mataas habang ang mga check-down na QB ay mas pare-pareho ngunit may mas mababang upside.

🏥

Ang mga nakakasakit na coordinator ay gumagamit ng mga tendensya ng air yard ng kalaban na QB upang magdisenyo ng mga defensive coverage — ang isang depensang naghahanda para sa isang malalim na bola na QB ay magpapakalat ng higit na higit na tulong sa kaligtasan, habang ang isang pangkat na nahaharap sa isang check-down na QB ay maaaring maglaro ng mas maraming saklaw ng tao at mas agresibo.

Mga espesyal na kaso

▾

Ang mga pagtatapon (intensyonal na hindi pagkumpleto upang maiwasan ang mga sako) ay binibilang sa nilayon

Ang mga throwaway (sinasadyang hindi pagkumpleto upang maiwasan ang mga sako) ay binibilang sa mga nilalayong kalkulasyon ng air yard ng ilang pinagmumulan at hindi kasama ng iba — palaging i-verify ang pamamaraan, dahil ang pagsasama ng mga throwaway ay lubos na nagpapahina sa ADOT para sa mga QB sa ilalim ng mabigat na presyon. Dapat na idokumento ng mga propesyonal na practitioner ng qb air yards ang kanilang mga pagpapalagay, i-verify ang mga kundisyon ng hangganan, at isaalang-alang ang mga karagdagang pamamaraan ng pagsusuri kapag ang pagkalkula ng Qb Air Yards ay nakatagpo ng mga hindi karaniwang kundisyong ito. Ang cross-validation na may mga alternatibong diskarte ay nagpapalakas ng kumpiyansa sa mga resulta.

Ang mga screen at draw ay teknikal na may negatibo o zero air yards (ang receiver

Ang mga screen at draw ay teknikal na may negatibo o zero air yards (nahuhuli ng receiver ang bola sa likod ng linya ng scrimmage) — dapat itong i-modelo nang hiwalay mula sa mga tunay na pagsubok sa pagpasa, dahil ang paghahalo sa mga ito sa mga kalkulasyon ng ADOT ay hindi patas na nagpaparusa sa mga QB ng West Coast scheme na gumagamit ng mga screen bilang dinisenyong nagmamadaling paglalaro. Dapat na idokumento ng mga propesyonal na practitioner ng qb air yards ang kanilang mga pagpapalagay, i-verify ang mga kundisyon ng hangganan, at isaalang-alang ang mga karagdagang pamamaraan ng pagsusuri kapag ang pagkalkula ng Qb Air Yards ay nakatagpo ng mga hindi karaniwang kundisyong ito. Ang cross-validation na may mga alternatibong diskarte ay nagpapalakas ng kumpiyansa sa mga resulta.

Ang mga spike pass (mga dulang nakatigil sa orasan) ay walang makabuluhang air yard at dapat

Ang mga spike na pass (mga paglalaro na humihinto sa orasan) ay walang makabuluhang air yard at dapat na hindi kasama sa anumang average na lalim ng pagkalkula ng target — kinakatawan nila ang mga laro sa pamamahala ng laro na walang kaugnayan sa pagpasa ng pagiging agresibo o katumpakan. Dapat na idokumento ng mga propesyonal na practitioner ng qb air yards ang kanilang mga pagpapalagay, i-verify ang mga kundisyon ng hangganan, at isaalang-alang ang mga karagdagang pamamaraan ng pagsusuri kapag ang pagkalkula ng Qb Air Yards ay nakatagpo ng mga hindi karaniwang kundisyong ito. Ang cross-validation na may mga alternatibong diskarte ay nagpapalakas ng kumpiyansa sa mga resulta.

2022 Mga Pinuno sa Air Yards ng QB

▾
quarterbackKoponanMga pagtatangkaKabuuang IAYIAY/AttNakumpleto ang AY%
Josh AllenBUF5674,9878.861.2%
Patrick MahomesKC5314,4618.463.1%
Tua TagovailoaMIA4003,6609.1558.4%
Justin HerbertLAC5214,2688.260.8%
Masakit si JalenPHI4323,7588.762.4%
Geno SmithSEA4733,5157.4365.9%

Mga madalas itanong

▾
Q

Ano ang mga air yard sa football?

A

Sinusukat ng mga air yard kung gaano kalayo ang dinadaanan ng isang pass sa himpapawid mula sa linya ng scrimmage hanggang sa punto ng catch (o kung saan ang isang hindi kumpletong pass ay nahuli). Pinaghihiwalay nila kung ano ang iniaambag ng quarterback sa pamamagitan ng paghagis mula sa kung ano ang iniambag ng receiver sa pamamagitan ng mga yarda pagkatapos ng catch, na nagbibigay ng isang mas malinis na pagtingin sa pagpasa ng pagiging agresibo at katumpakan sa downfield.

Q

Ano ang magandang air yard sa bawat pagtatangka para sa isang NFL quarterback?

A

Sa buong liga, ang average na nilalayong air yard sa bawat pagsubok ay humigit-kumulang 7.5-8.5. Ang mga agresibong deep-ball QB tulad nina Josh Allen at Patrick Mahomes ay patuloy na nag-average sa itaas ng 9.0, habang ang mga short-passing system na QB ay maaaring nasa hanay na 5.5-7.0. Ang susi ay ang paghahambing ng mga nakumpletong air yard sa nilalayong — ang mga QB na kumukumpleto ng mataas na porsyento ng kanilang mga nilalayong malalim na target ay tunay na piling tao.

Q

Ano ang ADOT sa mga istatistika ng football?

A

Ang ADOT ay nangangahulugang Average Depth of Target — ito ay halos kapareho ng mga nilalayong air yard sa bawat pagsubok, na sinusukat kung gaano kalayo sa downfield ang average na target ng QB ay itinapon. Ito ay ginagamit nang palitan sa mga nilalayong air yard sa bawat pagsubok sa karamihan ng mga konteksto ng analytics, bagama't bahagyang naiiba ang kahulugan nito sa ilang mga mapagkukunan sa pamamagitan ng pagsasama o pagbubukod ng mga spike at throwaways.

Q

Paano nauugnay ang mga air yard sa fantasy football?

A

Gumagamit ang mga Fantasy analyst ng mga target na air yard (kabuuang air yard na naka-target sa isang partikular na receiver) upang matukoy ang mga receiver na nagpapatakbo ng mas malalalim na ruta at sa gayon ay may mas mataas na upside sa bawat target. Ang isang WR na tumatanggap ng 8 air yard bawat target kumpara sa isa na tumatanggap ng 4 na air yard bawat target ay may malaking pagkakaiba-iba ng potensyal sa kisame — ang mas malalim na mga target ay nakakabuo ng mas malalaking paglalaro kapag nahuli, na nagpapalaki ng mga fantasy point nang malaki.

Q

Ano ang pagkakaiba sa pagitan ng air yards at yards pagkatapos ng catch?

A

Ang mga ito ay pantulong at kabuuan sa kabuuang mga yarda sa pagtanggap. Ang mga air yard ay ang bahagi ng kabuuang mga yarda na nilikha ng paghagis (kung gaano kalayo ang nilakbay ng bola), habang ang YAC (mga yarda pagkatapos ng catch) ay ang bahaging nilikha ng trabaho ng receiver pagkatapos gawin ang catch. Ang mga Elite QB ay bumubuo ng karamihan sa mga yarda sa pamamagitan ng mga air yard; Ang mga YAC-heavy QB ay umaasa sa mga receiver para gumawa ng higit pang trabaho.

Q

Aling mga quarterback ng NFL ang nagtatapon ng pinakamaraming air yard?

A

Sina Josh Allen, Patrick Mahomes, at Tua Tagovailoa (noong 2022) ay patuloy na naranggo sa pinakamataas sa kabuuang nilalayon na air yard — partikular na kapansin-pansin ang season ni Tua noong 2022 sa ilalim ni Mike McDaniel dahil ang kanyang nilalayong air yard ay tumalon nang husto mula sa kanyang mga naunang season, na nagpapakita ng scheme-dependency ng sukatan. Ang mga deep-ball na QB tulad ni Allen ay patuloy na nangunguna sa liga sa mga air yard na itinapon.

Q

Maaari bang hulaan ng mga air yard ang pagganap ng malawak na receiver sa hinaharap?

A

Oo — ang mga target na air yard ay kabilang sa mga pinakamahusay na predictors ng WR ceiling at fantasy breakout na potensyal. Ang mga receiver na tumatanggap ng mataas na proporsyon ng malalim na target ng kanilang koponan (high air yards share) sa isang season ay may posibilidad na panatilihin ang tungkuling iyon sa susunod na taon kung ang scheme at QB ay mananatiling pare-pareho, na ginagawa itong nangungunang tagapagpahiwatig kung sino ang gagawa ng malalaking dula.

Mga Karaniwang Mali na Dapat Iwasan

▾
  • !Nakakalito ang kabuuang air yard (volume stat) na may air yard sa bawat pagtatangka (efficiency stat) — isang QB na may mataas na total ay naghagis lang ng higit pang mga pass, habang ang mga air yard sa bawat pagsubok ay nagsasabi sa iyo ng tungkol sa scheme at pagiging agresibo na hindi nakasalalay sa volume.
  • !Ang ganap na pag-uugnay sa receiver ng YAC sa kakayahan ng receiver — ang YAC ay lubos ding nakadepende sa scheme: ang Shanahan/McVay wide-zone run-pass na mga opsyon ay partikular na idinisenyo upang lumikha ng YAC sa pamamagitan ng leverage sa mga linebacker, kaya ang mga receiver sa mga scheme na iyon ay nagpapakita ng mas mataas na YAC kaysa sa kanilang indibidwal na kakayahan na gagawin sa ibang system.
  • !Ang paggamit ng mga inilaan na air yard upang suriin ang katumpakan — ang isang QB na naghahagis ng malalim ngunit nakakumpleto ng kaunti sa mga pagtatangka na iyon ay magkakaroon ng mataas na nilalayon na air yard ngunit mababa ang natapos na air yard, na nagpapakita ng hindi magandang katumpakan, hindi mahusay na paggawa ng desisyon.
💡

Pro Tip

Subaybayan ang 'completed air yards percentage' (completed air yards / intended air yards) bilang sukatan ng deep-ball accuracy — inaalis nito ang completion percentage distortion na dulot ng lalim ng target. Ang isang QB na may 65% ​​na nakumpletong air yard na porsyento ay nagko-convert ng mas mataas na bahagi ng kanyang mga downfield throw kaysa isa sa 55%, at ang sukatang ito ay mas predictive ng passing efficiency kaysa raw completion percentage para sa deep-throwing QBs.

⭐

Alam mo ba?

Si Joe Montana, ang 4-time na Super Bowl champion na kilala sa kanyang surgical accuracy, ay sikat na ginusto ang mga short pass para gumawa ng YAC through scheme — ang kanyang tinantyang nilalayon na air yards sa bawat pagtatangka sa paglabag sa Walsh West Coast ay malamang na kabilang sa pinakamababa sa alinmang Hall of Fame QB, ngunit siya ang may hawak ng pangalawang pinakamataas na career passer rating (92.3) sa kasaysayan ng NFL na hindi nagpapatunay sa kanyang low qualified na kahusayan sa NFL mula sa kanyang mababang airyard.

Regional Guides

▾
🇺🇸 US▾
Gumagamit ng mga karaniwang unit at pamantayan ng US
🇬🇧 UK▾
Maaaring gumamit ng metric o British standards
🇪🇺 EU▾
Sumusunod sa mga kombensiyon ng EU/SI
📖Kahirapan:Katamtaman
Formula-verified for precision
Reviewed October 2026
Our methodology

Ratings & comments

…

Kumuha ng Lingguhang Mga Tip sa Math

Sumali sa 12,000+ subscriber na nakakakuha ng mga tip sa calculator bawat linggo.

🔒
100% Libre
Hindi kailangang mag-sign up
✓
Tumpak
Mga napatunayan na formula
⚡
Agarang
Resulta habang nagta-type
📱
Handa sa Mobile
Lahat ng device

Mga Setting