Skip to main content
Calkulon

Sports Analytics

Quarterback Air Yards Calculator

🏈QB Air Yards Analysis

Ni nini Quarterback Air Yards Calculator?

▾

Yadi za anga ni mojawapo ya vipimo vinavyoangazia zaidi katika uchanganuzi wa kisasa wa NFL - hupima umbali wa pasi husafiri angani kutoka kwenye mstari wa uchapaji hadi pale inaponaswa (au, kwa kutokamilika, ambapo ingenaswa). Kimsingi kipimo hicho kinatenganisha dhana ya 'pale mpira unapoenda' kutoka 'ambapo unaishia baada ya yadi baada ya kudaka,' na kuwapa wachambuzi mtazamo sahihi wa jinsi robobeki anavyoshambulia safu ya ulinzi kwa ukali. Patrick Mahomes alikuwa na wastani wa yadi 8.4 za anga kwa kila jaribio mnamo 2022, akionyesha uchokozi wake wa mpira wa chini, wakati QB nzito kama Andy Dalton inaweza kuwa wastani wa yadi 5.8 za hewa - ikimaanisha kuwa hata kwa asilimia kama hiyo ya kukamilika, Mahomes anazalisha yadi za chini ambazo Dalton hajaribu kamwe. Dhana ya 'yadi za hewa zilizokamilika' (yadi za hewa kwenye pasi zilizonaswa pekee) dhidi ya 'yadi za hewa zinazokusudiwa' (wastani wa kina cha majaribio yote) husaidia kutofautisha QB ambao hukamilisha mipira ya kina na wale wanaoirusha kwa urahisi. Yadi za anga pia zilianzisha kipimo muhimu cha 'yadi baada ya kukamata' (YAC), ambacho ni sawa na jumla ya yadi za kupokea ukiondoa yadi za hewa - kuruhusu wachanganuzi kutenganisha kile ambacho mlinzi wa nyuma alichangia dhidi ya kile mpokeaji alichangia baada ya mpira kufika. Nambari za kihistoria za YAC za Josh Allen ni miongoni mwa nambari za juu zaidi kwa shabaha za QB kwa sababu wapokeaji wake hupata pasi fupi fupi na kuzigeuza kuwa faida kubwa kupitia kwa hali ngumu, wakati QB nzito kama vile Justin Herbert wa Chaja hutengeneza yadi yake zaidi hewani. NextGen Stats kutoka NFL hufuatilia yadi kwenye kila mchezo wa kila mchezo, na kuifanya hii kuwa mojawapo ya vipimo vya hali ya juu vinavyopatikana katika soka.

Calkulon makes complex calculations simple — built for students and everyday problem-solvers.

Fomula

▾
f(x)Yadi za Hewa Zilizokusudiwa = Jumla ya yadi za hewa kwenye majaribio yote ya kupita / Jumla ya majaribio ya kupita Yadi za Hewa Zilizokamilika = Jumla ya yadi za hewa baada ya kukamilika pekee / Jumla ya kukamilika YAC (Yadi Baada ya Kukamata) = Jumla ya Yadi Zinazopokea − Jumla ya Yadi za Hewa Zilizokamilika Yadi ya Hewa kwa Vijiti = Yadi ya Hewa - Yadi hadi Kwanza Chini (Chanya = pasi iliyotupwa nyuma ya alama ya kwanza chini; Hasi = fupi fupi) Mfano Uliofanyiwa Kazi - Patrick Mahomes, sampuli ya mchezo: Njia ya 1: Kukamilika, yadi 15 za hewa, kipokeaji kinaendesha 8 zaidi → jumla ya yadi 23 Njia ya 2: Haijakamilika, yadi 22 za hewa (iliyotupwa chini, imeshuka) Njia ya 3: Kukamilika, yadi 4 za hewa, mpokeaji anaendesha 12 zaidi → jumla ya yadi 16 Njia ya 4: Kukamilika, yadi 8 za hewa, mpokeaji anaendesha 2 zaidi → jumla ya yadi 10 Yadi za Hewa/Jaribio = (15 + 22 + 4 + 8) / 4 = 12.25 Yadi za Hewa Zilizokamilika/Kukamilika = (15 + 4 + 8) / 3 = 9.0 Jumla ya YAC = (8 + 12 + 2) / 3 = 7.3 kwa kila samaki

Maelezo ya kigezo

▾
IsharaJinaKitengoMaelezo
IAYYadi za Hewa zinazokusudiwayardsJumla ya yadi za hewa kwenye majaribio yote ya kupita (kukamilika na kutokamilika), kugawanywa na majaribio ya jumla. Hupima umbali ambao QB inarusha kwa wastani.
CAYYadi za Hewa ZilizokamilikayardsYadi za hewa baada ya kukamilika pekee, zimegawanywa na kukamilisha. Inaonyesha kina cha wastani cha kurusha ambazo kwa hakika zilinaswa.
YACYadi Baada ya KukamatayardsYadi zilizopatikana na mpokeaji baada ya mpira kunaswa. Jumla ya yadi zinazopokea = CAY + YAC.
ADOTWastani wa kina cha LengoyardsWastani wa yadi za hewa zilizokusudiwa kwa kila jaribio; sawa na IAY kwa kila jaribio. Mara nyingi hutumiwa kwa kubadilishana na IAY/jaribio.
CAY_RateKiwango Kimekamilika cha Yadi za Hewa%CAY kama asilimia ya IAY, ikipima usahihi wa QB kwenye majaribio ya kina: (CAY / IAY) × 100.
AY/AYadi za Hewa Zilizorekebishwa kwa Kila JaribioyardsIAY kwa kila jaribio lililorekebishwa kwa miguso na uingiliaji, ikitoa nambari moja ya ufanisi: (IAY + 20×TD − 45×INT) / Majaribio.

Jinsi ya Quarterback Air Yards Calculator

▾
  1. 1Pata data ya yadi za anga kutoka NextGen Stats (NFL.com/stats), Pro Football Focus, au Stathead, ambayo hufuatilia eneo mahususi la uzinduzi na kupata/kuanguka kwa kila pasi kwa kutumia teknolojia ya kufuatilia wachezaji iliyosakinishwa katika viwanja vyote 30 vya NFL.
  2. 2Tenganisha yadi za hewa zilizokusudiwa (majaribio yote, ikiwa ni pamoja na kutokamilika) kutoka kwa yadi zilizokamilishwa za hewa (kunaswa pekee) - yadi za hewa zilizokusudiwa hupima uchokozi wa QB huku hatua za yadi za hewa zikikamilika ambapo kwa hakika zilifaulu.
  3. 3Kokotoa wastani wa yadi za hewa zinazokusudiwa kwa kila jaribio kwa kipindi unachochanganua - hiki ndicho kipimo chako cha msingi cha jinsi QB inavyoshambulia kwa ukali dhidi ya uchezaji wa maji na kunyata kwa kuangalia chini.
  4. 4Kokotoa yadi baada ya kukamata (YAC) kwa kutoa yadi zilizokamilishwa kutoka kwa jumla ya yadi zinazopokelewa - YAC ya juu ikilinganishwa na yadi zilizokamilika zinapendekeza wapokeaji wanafanya kazi muhimu baada ya kukamata, ambayo inaweza kuongeza jumla ya yadi ya QB.
  5. 5Piga hesabu ya yadi za hewa kwa vijiti (ADOT ukiondoa kina cha lengo kwa umbali wa kwanza chini) ili kuelewa ni mara ngapi QB inarusha alama ya kwanza chini dhidi ya kutulia kwa ukamilisho mfupi ambao unahitaji YAC zaidi kusogeza minyororo.
  6. 6Linganisha wasifu wa yadi za anga za QB dhidi ya wastani wa ligi na ulinganisho wa kihistoria ili kuelewa muktadha wa mpango - baadhi ya makosa hupangwa kulingana na pasi fupi fupi za haraka na matarajio ya YAC (Pwani ya Magharibi), huku zingine zinategemea njia za wima (mifumo ya mpira wa kina kama vile Rams za 2018 na McVay na Goff).

Mifano Iliyotatuliwa

▾
Mfano 1Patrick Mahomes Mchezo wa Mpira wa Kina
Imetolewa:312, 35, 24, 198, 342
Matokeo:Iliyokusudiwa AY/Att: 8.9 | AY/Comp Iliyokamilishwa: 8.25 | YAC: yadi 144 (6.0/kamata)

Mahomes hushambulia safu ya ulinzi kwa kurusha kwa kina mara kwa mara - yadi 8.9 zinazolengwa kwa kila jaribio huonyesha ulengaji mkali wa uwanja, huku YAC muhimu ikionyesha wapokeaji wake pia hutengeneza baada ya kuwasiliana.

Mfano 2Angalia Kidhibiti cha Mchezo Mzito
Imetolewa:145, 42, 34, 112, 253
Matokeo:Iliyokusudiwa AY/Att: 3.45 | AY/Comp Iliyokamilishwa: 3.29 | YAC: yadi 141 (4.1/kamata)

Wastani wa yadi za hewa 3.45 zinazolengwa huonyesha matumizi makubwa ya kuangalia chini na skrini - yadi za kupita za QB hii karibu zinaundwa na wapokeaji kupata yadi baada ya kukamata, si kutoka kwa kurusha chini ya uwanja.

Mfano 3Justin Herbert Ufanisi wa Shambulio la Kina
Imetolewa:298, 38, 26, 245, 341
Matokeo:Iliyokusudiwa AY/Att: 7.84 | AY/Comp Iliyokamilishwa: 9.42 | YAC: yadi 96 (3.7/kamata)

Urefu wa yadi za hewa za Herbert ukilinganisha na yadi zilizokusudiwa zinaonyesha kuwa anakamilisha kurusha kwa kina - kiwango cha kukamilisha kwenye mipira mirefu ambayo inaonyesha usahihi wa chini wa uwanja, sio tu majaribio ya kina kirefu.

Mfano 4Mtazamo wa Kipokeaji Kikubwa cha Cheza Kina
Imetolewa:8, 132, 62
Matokeo:Mpokeaji YAC: yadi 70 (YAC 8.75 kwa kila samaki)

Mpokeaji ambaye anapata yadi 70 kati ya 132 baada ya kukamata ni mtengenezaji dhabiti wa YAC - wasifu huu unafaa wapokeaji wa nafasi na RB ambao hupata pasi fupi fupi na kupata faida kubwa kupitia kwa kukaba na kasi ya uwanjani.

Matumizi ya vitendo

▾
🏗️

Timu za NFL hutumia data ya yadi za anga wakati wa mchakato wa rasimu ya kutathmini kama wachezaji wa nyuma wa chuo wanaweza kufanya tafsiri kwa urushaji wa kina wa NFL, kubainisha watarajiwa ambao walitegemea pasi fupi chuoni ambazo huenda zisitafsiriwe kwa miti ya njia ya NFL inayoendelea kwa muda mrefu.

🔬

Wachanganuzi wa kandanda dhahania hutumia yadi za hewa zinazolengwa na sehemu za anga ili kutambua waombaji wapokeaji wapataji wapataji milipuko - WR ambao uwanja wa ndege wa timu yao husambazwa upya kuelekea kwao kufuatia jeraha la mpokeaji mwingine ni kiashirio kikuu cha kuzuka.

📊

Vitabu vya michezo hutumia mielekeo ya yadi za anga za QB kuweka njia sahihi zaidi za kuegemeza yadi, kikijua kwamba QB za mpira wa kina katika hali ya hewa nzuri zitasukuma jumla ya yadi juu huku QB za kuangalia chini zikiwa thabiti zaidi lakini zina upande wa chini zaidi.

🏥

Waratibu wanaokera hutumia mielekeo ya uwanja wa ndege wa wapinzani wa QB kuunda vifuniko vya kujilinda - ulinzi unaojitayarisha kwa QB ya mpira wa kina utatumia usaidizi zaidi wa usalama wa juu, wakati timu inayokabiliwa na QB ya kuangalia chini inaweza kucheza ulinzi zaidi wa watu na kupepea kwa ukali zaidi.

Hali maalum

▾

Utupaji (kutokamilika kwa kukusudia ili kuzuia magunia) huhesabiwa katika yaliyokusudiwa

Utupaji (kutokamilika kwa kukusudia ili kuepuka magunia) huhesabiwa katika ukokotoaji unaokusudiwa wa yadi za hewa na baadhi ya vyanzo na kutengwa na wengine - kila wakati thibitisha mbinu, kwani kujumuisha utupaji hudidimiza kwa kiasi kikubwa ADOT kwa QB chini ya shinikizo kubwa. Wataalamu wa kitaalamu wa yadi za anga za Qb wanapaswa kuandika mawazo yao, kuthibitisha masharti ya mipaka, na kuzingatia mbinu za ziada za uchanganuzi wakati ukokotoaji wa Yadi za anga za Qb unapokutana na masharti haya yasiyo ya kawaida. Uthibitishaji mtambuka na mbinu mbadala huimarisha imani katika matokeo.

Skrini na michoro kitaalam zina yadi za hewa hasi au sufuri (kipokeaji

Skrini na michoro kitaalam huwa na yadi za hewa hasi au sufuri (mpokeaji anashika mpira nyuma ya mstari wa kukariri) - hizi zinapaswa kutengenezwa tofauti na majaribio halisi ya kupita, kwani kuzichanganya katika hesabu za ADOT kunaadhibu isivyo haki QB za mpango wa Pwani ya Magharibi ambao hutumia skrini kama michezo ya haraka iliyobuniwa. Wataalamu wa kitaalamu wa yadi za anga za Qb wanapaswa kuandika mawazo yao, kuthibitisha masharti ya mipaka, na kuzingatia mbinu za ziada za uchanganuzi wakati ukokotoaji wa Yadi za anga za Qb unapokutana na masharti haya yasiyo ya kawaida. Uthibitishaji mtambuka na mbinu mbadala huimarisha imani katika matokeo.

Pasi zenye miiba (michezo ya kusimamisha saa) hazina yadi za hewa za maana na zinapaswa kuwa

Pasi zenye miiba (michezo ya kusimamisha saa) hazina yadi za hewa zenye maana na zinapaswa kutengwa kwa kina chochote cha wastani cha hesabu ya lengwa - zinawakilisha michezo ya kudhibiti mchezo isiyo na uhusiano na ukali au usahihi kupita kiasi. Wataalamu wa kitaalamu wa yadi za anga za Qb wanapaswa kuandika mawazo yao, kuthibitisha masharti ya mipaka, na kuzingatia mbinu za ziada za uchanganuzi wakati ukokotoaji wa Yadi za anga za Qb unapokutana na masharti haya yasiyo ya kawaida. Uthibitishaji mtambuka na mbinu mbadala huimarisha imani katika matokeo.

2022 QB Viongozi Waliokusudiwa wa Yadi za Ndege

▾
Robo nyumaTimuMajaribioJumla ya IAYIAY/AttImekamilika AY%
Josh AllenBUF5674,9878.861.2%
Patrick MahomesKC5314,4618.463.1%
Tua TagovailoaMIA4003,6609.1558.4%
Justin HerbertLAC5214,2688.260.8%
Jalen AnaumiaPHI4323,7588.762.4%
Geno SmithSEA4733,5157.4365.9%

Maswali yanayoulizwa mara kwa mara

▾
Q

Viwanja vya anga katika soka ni nini?

A

Yadi za hewa hupima umbali ambao pasi husafiri angani kutoka kwa mstari wa kuchambua hadi mahali pa kunasa (au ambapo pasi isiyokamilika ingepatikana). Hutenganisha kile ambacho mchezaji wa pembeni huchangia kupitia kurusha na kile anachochangia mpokeaji kupitia yadi baada ya kukamata, hivyo kutoa mwonekano safi zaidi wa uchokozi na usahihi wa chini wa uwanja.

Q

Ni yadi gani nzuri za hewa kwa kila jaribio la robo ya NFL?

A

Ligi nzima, wastani unaokusudiwa yadi za hewa kwa kila jaribio ni takriban 7.5-8.5. Mpira mkali wa QB za QB kama Josh Allen na Patrick Mahomes mara kwa mara huwa na wastani wa zaidi ya 9.0, wakati QB za mfumo wa pasi fupi zinaweza kuwa katika safu ya 5.5-7.0. Jambo la msingi ni kulinganisha yadi zilizokamilika na zilizokusudiwa - QB ambao hukamilisha asilimia kubwa ya malengo yao ya kina yaliyokusudiwa ni wasomi kikweli.

Q

ADOT ni nini katika takwimu za soka?

A

ADOT inawakilisha Wastani wa Kina cha Lengo - kimsingi ni sawa na yadi za hewa zilizokusudiwa kwa kila jaribio, ikipima umbali wa wastani wa lengo la QB hutupwa. Inatumika kwa kubadilishana na yadi za hewa zinazolengwa kwa kila jaribio katika miktadha mingi ya uchanganuzi, ingawa baadhi ya vyanzo huifafanua kwa njia tofauti kidogo kwa kujumuisha au kutojumuisha miiba na utupaji.

Q

Viwanja vya anga vinahusiana vipi na kandanda ya njozi?

A

Wachanganuzi wa njozi hutumia yadi za hewa zinazolengwa (jumla ya yadi za hewa zinazolengwa kwa kipokezi mahususi) ili kutambua wapokeaji wanaotumia njia za kina zaidi na hivyo kuwa na mwelekeo wa juu zaidi kwa kila lengo. WR inayopokea yadi 8 za hewa kwa kila lengo dhidi ya mtu anayepokea yadi 4 za hewa kwa kila lengo ina uwezo tofauti kabisa wa dari - shabaha za kina huzalisha michezo mikubwa zaidi inapokamatwa, na hivyo kuongeza pointi za njozi kwa kiasi kikubwa.

Q

Kuna tofauti gani kati ya yadi za hewa na yadi baada ya kukamata?

A

Zinakamilishana na ni jumla ya yadi za kupokea jumla. Yadi za hewa ni sehemu ya jumla ya yadi zinazoundwa na kurusha (umbali ambao mpira ulisafiri), wakati YAC (yadi baada ya kukamata) ni sehemu inayoundwa na kazi ya mpokeaji baada ya kukamata. QB za wasomi huzalisha yadi nyingi kupitia yadi za hewa; YAC-nzito QB hutegemea wapokeaji kufanya kazi zaidi.

Q

Ni mabeki gani wa NFL wanaorusha yadi nyingi hewani?

A

Josh Allen, Patrick Mahomes, na Tua Tagovailoa (mnamo 2022) mara kwa mara waliorodheshwa kati ya yadi za anga za juu zaidi zilizokusudiwa - Msimu wa Tua wa 2022 chini ya Mike McDaniel ulijulikana sana kwani uwanja aliokusudia wa anga uliruka sana kutoka kwa misimu yake ya awali, ikionyesha utegemezi wa mpango wa kipimo. Mpira wa kina wa QB kama Allen wamekuwa wakiongoza ligi mara kwa mara katika viwanja vya angani.

Q

Je, yadi za hewa zinaweza kutabiri utendaji wa mpokeaji mpana wa siku zijazo?

A

Ndiyo - yadi za hewa zinazolengwa ni miongoni mwa vitabiri bora vya dari ya WR na uwezekano wa kuzuka kwa njozi. Wapokeaji ambao hupokea sehemu kubwa ya malengo ya kina ya timu yao (yadi ya anga ya juu hushiriki) katika msimu mmoja huwa na jukumu hilo mwaka unaofuata ikiwa mpango na QB zitabaki bila kubadilika, na kuifanya kuwa kiashirio kikuu cha nani atacheza michezo mikubwa.

Makosa ya Kawaida ya Kuepuka

▾
  • !Kuchanganya jumla ya yadi za hewa (kiasi cha takwimu) na yadi za hewa kwa kila jaribio (takwimu ya ufanisi) - QB yenye jumla ya juu ilitoa pasi nyingi zaidi, huku yadi za hewa kwa kila jaribio hukueleza jambo kuhusu mpango na uchokozi bila kujali sauti.
  • !Kuangazia kipokezi YAC kabisa na uwezo wa mpokeaji — YAC pia inategemea mpango kwa kiasi kikubwa: chaguzi za ukanda-pana za Shanahan/McVay zimeundwa mahsusi kuunda YAC kupitia uboreshaji wa viboreshaji laini, kwa hivyo wapokeaji katika miradi hiyo huonyesha YAC ya juu zaidi kuliko uwezo wao wa kibinafsi ungetoa katika mfumo tofauti.
  • !Kwa kutumia yadi za hewa zilizokusudiwa kutathmini usahihi - QB ambayo inaruka sana lakini ikakamilisha majaribio machache kati ya hizo itakuwa na yadi za hewa zilizokusudiwa zaidi lakini yadi ya chini iliyokamilishwa, ambayo inaonyesha usahihi duni, sio kufanya maamuzi vizuri.
💡

Kidokezo cha Pro

Fuatilia 'asilimia ya yadi za hewa iliyokamilika' (yadi za hewa iliyokamilika / yadi za hewa zinazokusudiwa) kama kipimo cha usahihi wa mpira wa kina - huondoa upotoshaji wa asilimia ya kukamilika unaosababishwa na kina cha lengo. QB yenye asilimia 65 ya yadi za hewa iliyokamilishwa inabadilisha sehemu ya juu zaidi ya urushaji wake wa chini chini kuliko moja katika 55%, na kipimo hiki kinatabiri zaidi ufanisi wa kupita kuliko asilimia ghafi ya kukamilisha kwa QB za kutupa kwa kina.

⭐

Je, ulijua?

Joe Montana, bingwa mara 4 wa Super Bowl anayejulikana kwa usahihi wake wa upasuaji, alipendelea pasi fupi fupi kuunda YAC kupitia mpango - makadirio ya yadi aliyokusudia hewani kwa kila jaribio katika kosa la Walsh West Coast inaweza kuwa kati ya Hall of Fame QB yoyote, hata hivyo anashikilia daraja la pili la juu zaidi la mpitaji wa kazi (92.3) katika historia ya wataalam wa NFL ambao hawakuwa na uzoefu wa chini, historia ya wataalam wa NFL ambayo haina historia ya chini. maana ya ufanisi mdogo.

Regional Guides

▾
🇺🇸 US▾
Inatumia vitengo na viwango vya kawaida vya Marekani
🇬🇧 UK▾
Inaweza kutumia viwango vya metric au Uingereza
🇪🇺 EU▾
Inafuata mikataba ya EU/SI
📖Ugumu:Kati
Formula-verified for precision
Reviewed October 2026
Our methodology

Ratings & comments

…

Pata Vidokezo vya Hisabati vya Wiki

Jiunge na watumiaji 12,000+ wanaopata vidokezo vya kikokotoo kila wiki.

🔒
100% Bure
Hakuna usajili
✓
Sahihi
Mifumo iliyothibitishwa
⚡
Papo Hapo
Matokeo unapoandika
📱
Tayari kwa Simu
Vifaa vyote

Mipangilio

FaraghaMashartiKuhusu© 2026 Calkulon